ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa mjini Washington DC, kimvomvua kinashuka hapa kidogo, na sawa na saa kumi na nusu alasiri ya Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Natarajia msikilizaji kwa salama salmini, hewani ni matangazo ya VOA Express, na leo ikiwa ni Jumatatu Machi mosi mwaka elfu mbili na ishirini na moja anayokaribisha, jina langu ni Sandei Shomari na mimi jina langu ni Harrison Kamau. Leo katika Express utasikiza ripoti mbalimbali, ikiwa ni pamoja na mkutano wa wakuu wa jumuiya ya Afrika Mashariki ambao umeibua matumaini mapya kwa wadau katika jumuiya hiyo, bila kusahau yaliyojiri katika mitandao mbalimbali mbali ya kijamii, na awamu ya pili ya kikosi cha jeshi la wananchi wa Tanzania TPDF kilichokuwa na jukumu la kulinda amani huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo tumewasili nchini Tanzania baada ya kumaliza majukumu yao, na vilevile tutakuwa na burudani ya muziki katika Express vile vile tutakuwa na kipengele cha barazani, bila kusahau hoja kwa hoja. Basi bila kuchelewa, moja kwa moja tunaanza na jumuiya ya Afrika Mashariki, ambapo mkutano wa wakuu wa jumuiya hiyo ya Afrika ya Mashariki waibua matumaini mapya ya kuimarika kwa uchumi na kuboreka kwa ufanisi kwa nchi wanachama. Asiraji Mvungi anayo taarifa kamili katika mkutano huo pamoja na wajumbe kushuhudia tukio la rais Paul Kagame kukabidhi nafasi ya mwenyekiti wa nchi za jumuiya ya Afrika mashariki kwa rais Uhuru Kenyatta wa Kenya, na pia kuteuliwa kwa katibu mkuu wa jumuiya ya Afrika mashariki kutoka Kenya, pia walishuhudia majaji wapya wa mahakama hiyo wakiapishwa. Wakizungumzia hatua wa hiyo, baadhi ya watendaji wa taasisi za jumuiya hiyo, akiwemo rais wa mahakama hiyo, wameelezea mtazamo wake baada ya kikao hicho na pia matumaini yake katika utekelezaji wa majukumu mbalimbali yenye maslahi na wananchi wa jumuia hiyo. Tutahitaji tuangalie namna gani tunaweza tukaongea na, na wakuu eh, kwamba majaji wao wawe wawe wa kudumu, wawe wa permanent kwa sababu kama mnavyojua wanakuja tu hapa Arusha kama kuna kesi, kama kuna kesi. Na kama, un, kama wengine wako wako Burundi, wengine wako Kenya na na, na, na nchi zingine, kwao wanakuja wanakuja Arusha wakati kuna kesi tu. Lakini kwa sasa hivi ni kwamba kuna kesi nyingi sana sana ziko hapa. Kwao tutahitaji kuomba kwa ili kiweze wadau wengine waliozungumzia ya matumaini yao baada ya mkutano huo ni pamoja na katibu mtendaji wa kamisheni ya Zua Victoria ambaye amesema hatua ya wakuu wa nchi hizo kuweza kufanikisha mkutano huo licha ya kuwepo kwa changamoto ya Korona inadhihirisha kuwa hakuna jambo lisilowezekana. Tunavyoenda mbele, nafikiri kuredusi ile kosti ya mikutano, itabidi tuende kutumia mtandao, kwa sababu huu mkutano umefanikiwa sana, lakini ukiangalia hata katika matumizi ya fedha ni ya chini kabisa. Mimi katika kuangalia mtazamo wa baadaye ni kwamba inaonekana tutaenda eh, virtual, itabidi tutumie mitandao, kwa sababu katika mitandao mkutano unakuwa ni rahisi, washiriki wanakuwa hawana tabu, unaweza kufanya huu mkutano mahali popote. Mkutano huo wa wakuu wa nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki pia ulipitia na kujadili baadhi ya masuala muhimu ya kiuchumi yaliyokuwa yanahitaji maamuzi ya wakuu hao ikiwemo mchakato wa nchi hizo kusaini mkataba wa kibiashara na jumuiya zingine ikiwemo jumuiya ya Ulaya. Baadhi ya masuala hayo ni pamoja na lile la hatua ya nchi ya Kenya na Rwanda kuingia katika makubaliano ya kibiashara na jumuiya ya Ulaya, wakati nchi zingine za jumuiya hiyo zikiwa bado hazijawa tayari, suala ambalo kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation la Kenya, wakuu hao wametoa baraka juu ya swala hilo huku wakiziruhusu nchi zingine za Tanzania, Uganda, Burundi na Sudani Kusini pia kujiunga na jumuiya hiyo pindi zitakapokuwa tayari. Kwa mujibu wa gazeti hilo, suala lingine muhimu lililozungumziwa ni maombi ya nchi za Somalia na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kujiunga katika jumuiya hiyo, ambapo pia viongozi hao wamesisitiza umuhimu wa suala hilo kufanyiwa kazi ili nchi hizo ziweze kujiunga na jumuiya hiyo. Aidha, imeelezwa kwamba Kenya na Rwanda ni miongoni mwa nchi zinazounga mkono suala hilo la Somalia na Congo kujiunga katika jumuiya ya Afrika Mashariki, hatua itakayorahisisha na kupanua fursa za soko la bidhaa mbalimbali na pia itakayoharakisha ukuaji wa uchumi. Wakati Somalia ikiwa imeomba kujiunga na nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki mwaka elfu mbili na kumi na tatu, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambayo inatajwa kuwa ndio nchi kubwa zaidi ya kusini mwa jangwa la Sahara iliomba kujiunga na jumuiya ya Afrika Mashariki mwaka elfu mbili na kumi na tisa, mara tu baada ya Rais Felix Tshisekedi alipochukua madaraka. Nikiripoti kwa niaba ya Sauti ya Amerika kutoka Arusha, mimi ni Asraji Mvungi. Basi, asanti sana Siraji Mvungi. Na sasa tuelekee huko Dar es Salaam, ambapo awamu ya pili ya kikosi cha jeshi la wananchi la Tanzania chenye zaidi ya wanajeshi mia nne kilichokuwa na jukumu la kulinda amani nchini DRC kimerejea nchini. Dina Chahali anatuarifu zaidi. Kikosi cha wanajeshi hao wa JWTZ kimewasili nchini baada ya kukamilisha kazi ya kulinda amani chini ya Umoja wa Mataifa katika nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC. Akizungumza katika uwanja wa ndege jijini Dar es Salaam baada ya kuwasili jana jioni, kamanda wa kikosi hicho cha saba kilichokuwa na jukumu la kulinda usalama wa wananchi katika mji wa Beni nchini DRC, John Magnus Nunguru amesema wanajeshi hao wa Tanzania chini ya mwavuli wa Umoja wa Mataifa walikuwa na jukumu la kuwalinda wananchi nchini DRC Congo kutokana na uvamizi unaofanywa na waasi nchini humo. Kimsingi, kule tulienda kwa jukumu la ulinzi wa amani. Kama tunavyofahamu, hali ya wananchi wa Congo kiusalama sio nzuri kutokana na uvamizi wa waasi kwa hiyo tulienda kutekeleza jukumu chini ya Umoja wa Mataifa kwa kufuata mandeti zao, Umoja wa Mataifa kulinda raia wa nchi ya Kongo kutokana na uvamizi wanaovamiwa na, na, na vikundi vya waasi. Sasa katika maeneo ya Beni kuna u, u, u, waasi wa ADF ambao wanafanya wanavamia raia katika mazingira yao wanaoishi. Kwa hiyo jukumu letu kubwa lilikuwa ni kutekeleza mandeti ya Umoja wa Mataifa kuhakikisha kwamba raia wako salama katika maz, mazingira yao ya kazi na waendelee kufanya majukumu yao vizuri. Aidha, kamanda huyo wa kikosi hicho cha saba kilichokuwapo DRC Congo amesema wametekeleza jukumu hilo kwa zaidi ya muda waliopangiwa, lakini wanashukuru kwa kukamilisha jukumu hilo kwa usalama. Wenzetu walitangulia kuja. Hiki ni kikundi cha mwisho ambacho kilikuwa kimebaki kule, ndo kimerejea leo rasmi. Tunamshukuru Mwenyezi Mungu kwa maana kwamba tumefanya jukumu hilo kwa muda mrefu, zaidi ya mwaka mmoja. Kama ilivyo kawaida, tulikuwa tumeendelea kufanya mwaka mmoja, lakini tumefanya zaidi ya mwaka mmoja, lakini tumefanikiwa kurudi salama zaidi. Tunafurahi pia leo tumerudi nchini kwa kutumia ndege za shirika la ndege la Tanzania, ni jambo la kujivunia na tunajisikia fahari kutumia ndege za serikali ya kwetu. Umoja wa Mataifa wanaruhusu kutumia ndege za nchini kwenu na pia wanaweza kuruhusu kutumia ndege za Umoja wa Mataifa, lakini kama nchi inaamua kutumia ndege za nchini kwenu nakuwa ni jambo zuri zaidi. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Nam kwa msikilizaji unayejiunga nasi, hii ni VOA Express. Namkaribisha mwenzangu Harrison Kamau akusomea habari muhimu za dunia. Mpenzi wa mwanahabari wa Saudi Arabia aliyeuawa Jamal Khashoggi amesema mapema leo kuwa mwanamfalme Muhamed Salman anahitaji kufunguliwa mashtaka mara moja kutokana na kifo hicho. Kupitia ujumbe wa Twitter, Hatis Sengiz amesema kuwa iwapo kiongozi huo hataajibishwa, basi itakuwa ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu ambao utaweka doa kwenye ubinadamu na pia sheria za Saudi Arabia. Wiki iliyopita Marekani iliweka ripoti iliyomhusisha mwanamfalme kwa kuamuru mauaji hayo. Kashoji aliuawa kwenye ubalozi mdogo wa Saudi Arabia ulioko mjini Istanbul, Uturuki hapo Oktoba 2 mwaka wa 2018, akidaiwa kuuawa na watu waliotumwa na utawala wa mwanamfalme Muhamed. Saudi Arabia mwishowe ilikubali kuwa Kashoji aliuawa na maafisa wake kimakosa mjini humo, huku mabaki ya mwili wake yakiwa hayajawahi kupatikana hadi sasa. Saudi Arabia kufikia sasa imekanusha ripoti ya Marekani ya wiki iliyopita kuwa mwanamfalme wake alihusika. Utafiti wa kimataifa unaonyesha mwendelezo mzuri katika kupokea chanjo za COVID-19 katika nchi nyingi ulimwenguni ukilinganishwa na mwaka uliopita wa 2020 huku ongezeko kubwa likiwa nchini Uingereza na Sweden. Kampuni ya kimataifa ya Kest CNC leo Jumatatu imechapisha matokeo ya utafiti uliofanywa na nchi sita: Uingereza, Ujerumani, Ufaransa, Japan, Sweden na Marekani. Utafiti huu umebaini kuwa asilimia 89 ya Uingereza walikuwa wamepelekea kupatiwa chanjo hivi sasa ukilinganisha na asilimia 65 mwezi Septemba mwaka uliopita, huku Sweden asilimia 76 ya wale waliohojiwa walikuwa wamependelea kupewa chanjo ukilinganisha na asilimia 51 mwezi Septemba mwaka uliopita. Utafiti umebaini pia kuwa asilimia 68 ya wanaume kote duniani walikuwa wakiunga mkono chanjo, na kwa upande wa wanawake ni asilimia 55 tu. Wazee wanaunga mkono chanjo, na utafiti umegundua kwamba cast cnc ilifanya utafiti katikati ya mwezi Februari kwa zaidi ya siku kumi, huku sampuli elfu moja za watu wazima katika kila nchi na kiwango cha kosa ni kati ya asilimia 3 .3 katika kaunti zote zilizoshiriki kwenye utafiti huo. Kiongozi wa Aun San Suchi mapema leo amefikishwa mahakamani kwa mara ya kwanza tangu serikali ya taifa hilo kupinduliwa na jeshi mwanzoni mwa mwaka huu. Wakili wa kiongozi huyo mwenye umri wa miaka 75 amesema kuwa Suchi alionekana kuwa sawa kwenye kesi hiyo iliyofanywa kwa njia ya vidio mapema leo, amesema kuwa kiongozi huo amefunguliwa mashtaka ya kuchochea umma pamoja na kukiuka haki za mawasiliano kwa mujibu wa sheria za nchi. Tayari kiongozi huyo alikuwa ameshitakiwa kwa kutumia vifaa sita vya mawasiliano visivyokuwa na leseni kwenye kampeni zake. Inasemekana kuwa maafisa wa usalama wa utawala wamelazimika kutumia gesi ya kutoa machozi dhidi ya waandamanaji wakati wa kesi hiyo kwenye mji mkuu wa Myanmar wa Yangon. Ripoti zinaendelea kusema kuwa polisi walilazimika kutumia maji yenye pilipili pamoja na risasi za plastiki kwenye maandamano yaliyofanyika hapo jana Jumapili <mulia> Skiliza Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki na tisa na nusu Afrika ya Kati. Hivi sasa, basi, ni wakati ya kupata yale yanaendelea katika mada yetu ya Barazani, ambapo hii leo tunauliza je, ukuaji wa biashara wa China ndani ya nchi za Afrika unasaidia kupunguza umasikini katika bara hilo? Haya, wasikilizaji wetu wamechangia kwa wingi kwelikweli na kutoa maoni yao kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Lakini kabla ya kusoma maoni haya, tuwasikilize wale waliochangia kwa njia ya simu. Naitwa uh, mkandarasi Majidi Msisi, natokea Katoro, Bukoba, Tanzania. Uh, kiukweli mimi navyo uh, naitwa mkandarasi Majidi Msisi, napatikana Katoro, Bukoba, Tanzania. Uh, kiukweli, katika nafsi yangu kidogo inasaidia, kwa sababu ukiangalia simu ambazo tunatumia vyombo vyombo vya ndani vya majumbani sanasana sana ni Wachina, ingawa sawa wanafanya feki, lakini kidogo mimi langu, unaona kama inatusaidia sisi ambao hatujiwezi. Ukiangalia kitu ambacho kina nuara kimoja kuzia sabini, kidogo unasogeza maisha kidogo. Yaani, kiukweli inatusaidia sana wafirika sisi, hatuliziki kidogo, inatusaidia kweli, na na tuna mo moyo wa kutulizika sana, lakini kiukweli inatusaidia vitu vya gharama tunavichukua kidogo. Sawa, si ni feki kweli, yale asilimia nyingi ni feki, ni lakini angalau tunaishi kwa kwa kujimudu kako vitu kama, ingekuwa gharama kubwa vingine hatuviwezi. asante. asante kaka kwa, kwa jina naitwa Mkipesa Mwanambuke, muda wote anapatikana ndani ya Misisi Mpimbe Katabu TV. Mimi kwa maoni yangu bidhaa za kutoka nanii China Yani kidogo zinachangia, maana ukiangalia zina bei tofauti na bidhaa za ndani ya nchi. Naweza kukuta bidhaa ambazo mbao zinatoka nje ya nchi, kwa mfano China, zitakuwa na bei tofauti, ipo chini kidogo. Pale utakuta wananchi ambao wapo kwenye uwezo wa chini kweli wananufaika. Lakini ndo hivyo mi navyoona, vinasaidia ya chini ya maisha ya, ya, ya chini inasaidia sana sana washirikaji wetu, basi moja kwa moja, kama tueleze unachosema kwenye Facebook. Upande wako, Masanja Kanone wa kule Igate Tanzania, anasema hapana, wala haisaidi chochote, isipokuwa wao wa China wapo kimaslahi yao binafsi tu, wala hawako kusaidia Afrika. Idi Masasi anasema hapana, Afrika haiwezi kuondoa umaskini kwa mtindo huo, unapokuwa soko la bidhaa bila uzalishaji wa ndani, tutaendelea kuwa maskini daima. Bado tunatumia dhana duni kuzalisha mazao ya kilimo, changamoto ni nyingi. Jimrasto akiwa Mombasa anasema ni kwamba inatuathiri kwa asilimia 99. Sawa kabisa, kamao. Basi nikiangalia kwa upande wangu hapa. Naye Musa Mayala akiwa Morogoro, Tanzania, anasema bado hawa Wachina wanawakandamiza watu hali ya chini, ambao wanalipwa pia maslahi madogo sana naye Ahmed Haji akiwa kule Zanzibar anasema hapana, haziwezi kusaidia kuondoa masekeni, kwani bidhaa zake ni hafifu ambazo hazina ubora, na wafanyabiashara wengi ni matapeli kwa kuingiza bidhaa zisizo na ubora ambazo ni hali na zinazochukua muda mfupi kimatumizi. Ipo Haji anasema kwa serikali kuangalia zaidi maslahi mapana ya Afrika. Haya, naye Robert Cheriyot akiwa kule nchini Kenya, jimbo la Kiricho, anasema hasa, maoni yangu ni kwamba uwepo wa Wachina katika bara la Afrika haujasaidia sana kiuchumi Afrika, kwani wanakopa fedha kwa mradi fulani, kisha wanafanya kazi hiyo na kutoa ajira chini ya asilimia thelathini kwa wakazi wa Afrika. Hayo basi, hayo ni baadhi ya maoni. Kwa upande wangu, kwako Kamao. Haya basi, tukiachana na mambo ya barazani, tuingie kwenye maswala ya muziki. Namna tunavyosema express bila muziki haiendi kabisa. Basi tunaungana naye msanii Diamond Platinumz akishirikiana na Koffi Olomide kwa kituwa anachukua kabisa hicho msikilizaji, kitoweka taratibu ngoma hiyo wa ya mkongwe wa muziki barani Afrika Kofi Olomide, akishirikiana kijana mashachari barani Afrika Diamond Platinumz, na akika amewafuraisha wasikilizaji wetu pote pale mnapotusikiliza. Basi moja kwa moja tuangazie masuala ya hoja kwa hoja, nini kinaendelea kule. Wakenya wameibua gumzo kubwa kuhusu chanjo ya Covid-19 inayotarajiwa kuwasili nchini humo hapo kesho Jumanne, baadhi yao wakishuku kwamba hakutakuwa na usawa kwenye kuigawa hiyo chanjo mbele ya umma. Tuwasikilize kwenye hoja kwa hoja iliyoandaliwa hapa na Josephat Kioko. Kwa jina anaitwa Fatuma Shel Rashid. Tumekubali kupata msaada wa serikali umetokea, huo ni ubora zaidi, ni vizuri sana, umeingia kwa watu ambao wa chini, manake ingekuwa inaingia pengine huko kwa watu wajuujuu, sidhani kama tungepata nafuu kama hivi na Mwenyezi Mungu atujalie iwe ni dawa kwetu. Hali haiko vizuri, hakuna raha, mpaka watu wanaofia, mpaka vitoto vidogo va skuli va nasar, ambao hawezi hata kujifinika, imeasiri vya kutosha. Mungu ajalie iwe ni msaada mzuri huu, ugonjwa mungu wauondoe. Jina langu naitwa mwana aman kimimi. Katika maangalizi yangu, mimi ninaona hiyo sindano watakaanza kutibiwa, mungu ajalie wako sawa, Tupate mafanikio mazuri, na sisi pia tuangalie inakwenda namna gani. Lakini isiwe sindano hii ama matibabu haya ni sasa, pengine mbeleni je, ambavyo mtoe pesa mnunue, mtoe pesa mfanye hivi, pesa ziko wapi? Wengine hali yetu ni ngumu. Sasa itakuja kuwa kitu kama hicho, watafaidika wao wengine, sisi tutakuwa tunaumia. Tunaomba ikiwa serikali itasimamia mambo haya kisawasawa, wakianza hivi, Mungu ajalie iwe ni dawa na iwe maendeleo, iwe hivi hivi sana kwa huu ugonjwa, makazi hakuna aua. Ee, kama sisi wanyonge, tunaumia majumba yakaa bila apangaji. Sindano ni dawa vyovyote, bora tupate msaada huui maradhi itoke katika nchi yetu wayo. Serikali ina msimamo mzuri sasa, pia hofu tuko nazo, lakini kwa vile o wamesema kwanza, kwa wataanza na hao madaktari, wataanza na walimu, wataanza na hao mapolisi zasisit, tunaona kwao, lakini pia mimi upande wangu mi pia hofu niko nayo, hasa kwa vile imesemekana kwa wataanza na hao basi Mungu ajalewe ni tiba iwe ni dawa, hmm. Lakini serikali isitu isitutie unyonge ati tulipe ama tununue hmm. Maana shanza kunitumilia ile dawa, sasa sinunui nadhurika ndonamalizika. Sasa kama hizo capsules zilitoka katika masimu tukan tukatiliwa kwenye masimu zetu, ati ni capsules kifunguliwa ndani ni misumari. <laughs> <laughs> Twashindwa sisi, hatujelei atujui, eh, kizuri ni kipi? Tutajaribu kuomba Mwenyezi Mungu atusaidie hive, eh, ni dawa kwetu maanake twahitaji dawa haya, ah, maradhi yatutoke, tuwe kama kawaida tulivyokuwa, uchumi wetu uwe mzuri. Moja mmoja ndio anakwambia hawafai. Kwa kusema kwa kweli, mimi pia sindano ije, lakini nina hofu nao. Asante sana, msikilizaji wetu kutoka kule nchini Kenya. Basi moja kwa moja, msikilizaji, msikilizaji nikujulishe kwamba matangazo haya ya VOA Express pia yanapatikana kwenye mtandao wetu wa www vo swahilicom really pamoja na redio zote shirika kote Afrika ya Mashariki pamoja na mazio makuu. Sasa basi, tutupilie macho kwenye yale yanayozungumzwa kwenye mitandao ya kijamii na mwona mtaalam mwenzangu hapa Harrison Kamau yuko tayari kabisa kujuza mengi yanayotamba. Kazi kwako Harrison Kamau. Ya, kwa kweli kabisa, asante sana mwenzangu Sandi Shomari. Basi, mbunge wa Malindi nchini Kenya, Aisha Jumwa, amewachangamsha wananchi wa Matungu baada ya kuengua kiuno chake akicheza wimbo wa Diamond Platnumz wa wawa wakati wa kampeni za uchaguzi mdogo ujao. Jumwa alikuwa anampigia debe mgombea wa United Democratic Alliance UDA Alex Lanya, ambapo alimwomba DJ kumchezea wimbo wa Diamond wa wawa ili kuwadhibitishia wakazi ana kipaji cha kucheza kweli kweli na kuzungusha kiuno. Punde wimbo huo maarufu ulipopasua anga, mwanasiasa huyo mashuhuri alianza kutingisha kiuno chake na kuwafurahisha wakazi wa eneo hilo la Matungu. Basi, huku akiwa amezamishwa na mziki, baadhi ya wakazi walijiunga pamoja naye kwenye jukwaa na kumsaidia kutumbuiza wenzao ambao walishindwa kuficha furaha yao, Jumwa akisakata ngoma. Uchaguzi mdogo utafanyika hapo Machi tarehe 4. Katika hotuba yake mwanasiasa huyo ameegemea upande wanaibu, uh, wa naibu wa rais William Ruto. Aliwaomba wakazi wa kumpigia kura mgombea wa UDA Lanya katika uchaguzi mdogo wa Machi, ambapo amemtaja amba, amba, ambapo huyo jamaa atamenyana na wengine wagombea kumi na watano. Na katika habari nyingine rais wa Zanzibar Daktari Hussein Mwinyi ameteua Othman Masud kuwa makamu wa kwanza wa rais wa Zanzibar kujaza nafasi ya Maalim Saif Sharif Hamad aliyefariki dunia hapo tarehe 17 Februari, baada ya kufanya mashauriano na chama cha ACT wa Zalendo. Masud amewahi kuhudumu katika nafasi za ngazi za juu katika serikali ya mapinduzi ya Zanzibar, ikiwemo kuwa mwanasheria mkuu wa serikali, na kwa sasa ni mwanachama wa ACT wa Zalendo na anatambuliwa kwa msimamo wake usioyumba wa kutetea maslahi ya wakazi wa Zanzibar. Naamini kuwa wengi wanasubiri kuona ni nani atakayetoshea kwenye kiatu cha Maalim, kwa kuwa umaarufu wake ulidumu kwa miongo mingi, wakati akitambuliwa pia kimataifa. Ni baadhi tu ya mambo kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari. Basi kwako sande barabara kabisa, kama umeangusha vitu vizito kwelikweli kweli, lakini kabla ya kukamilisha express tuangalie swali la leo ambao tumeleka kwenye, kwenye ukurasa wetu wa facebook swali so, lenyewe linasema hivi: Je, unafikiria kwamba rais Biden wa Marekani ameonyesha dalili za kuimarisha ushirikiano na bara la Afrika? Haya, kama ukazi kwako mara moja. Anaanza na huyu Raymond Saligwa, anasema Makiambo, Njombe kusini mwa Tanzania. Kaonyesha dalili za ushirikiano na Afrika. Aa, lakini sio kivile jamaa, inaonekana ujio wake sio kwamba yuko timamu. Imani Daniel anasema anasema kwamba toka kule DRC, jimbo ni Kivu Kusini, kiukweli Biden ameonyesha kuwa atatumika vyema na mataifa ya Afrika sababu tayari ameonyesha ama ameongea na rais wa Kenya Uhuru Kenyatta Alhamisi wiki iliyopita kwa njia ya simu. Isaac Saidi Paul wa DRC Kivu Kusini jijini anasema nadhani kuwa ushirikiano mwema kabisa unatarajiwa azidi kuipenda Afrika, kwani bara hutengenezwa na lingine. Haya basi ikiangalia kwa upande wangu, naye Shukuru Msekera bandia yuko Kaibanja, Bukoba, Tanzania, anasema tu kwa hakika kabisa, Rais Biden anaonekana atakuwa ni mwarobaini wa kuimarisha umoja wa Afrika na Marekani. Haya, naye Christopher Mwinuka anasema ni mapema mno kujua mikakati yake juu ya bara la Afrika, lakini dalili siyo mbaya zinavyoonekana. Bila shaka. Naye Jazari Hassan Rashidi akiwa uh, kule Mtwara, Tanzania, anasema ushirikiano ni matendo, kwa hiyo tunasonga kwa hatua. Bila shaka ameanza, tuone mambo. Asante sana. Basi kufikia hapo, Express inakamilisha muda wake kwa hivi leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi aliyekuwa DJ Riyami, mwelekezi wetu Aida Isa, anaitwa Harrison Kamau. Hewani nimeshirikiana na Sunday Shomari, kwa pamoja tunawageni tukiwatakia jioni njema, kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC.