Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. ni saa mbili na nusu za asubuhi mjini Washington DC, sawa na saa kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki, tisa nusu kule Afrika ya Kati. Natarajia msikilizaji wetu ku salama salmin. Hewani ni matangazo ya VOA Express leo, ikiwa ni Jumatatu tarehe ishirini na mbili Februari mwaka elfu mbili na ishirini na moja anayokaribisha hii leo, ikiwa nimekusha jana tele kama pishi la mchele langu. Jina Sunday Shomari na mimi hapa ni BMJ Mridhi katika Ekspresi hii leo. Utasikia ripoti mbalimbali kama ilivyo kawaida yetu, ikiwa ni pamoja na huko DRC habari za kuhuzunisha msikilizaji, kwamba balozi wa Italia katika taifa hilo pamoja na afisa mmoja wameuawa katika shambulio katika mji wa Goma, na bila kusahau pia tutamulika yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii na huko Zanzibar chama kuu cha upinzani cha ACT Wazalendo, kuhuyula, wa pamoja na Wazanzibari kwa ujumla wanatafakari hivi sasa juu ya nani ataongoza upinzani visiwani humo baada ya kufariki kwa kiongozi wao Maalim Saif Sharif Hamad. Na vilevile vile, tutakuwa na burudani ya muziki na kama ilivyo ada kwenye Express kutoka Jumatatu hadi Ijumaa. Pia leo hatuwezi kukosa kile kipengele cha barazani pamoja pia na hoja kwa hoja. Basi, bila kuchelewa, moja kwa moja tuende huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo tunaarifiwa watu wawili wameuawa katika eneo la Nyiragongo wakati msafara wa WFP uliposhambuliwa na watu wasiojulikana na kuwateka watu ambao idadi yao hadi sasa haijafahamika, mojawapo aliewawo wakiwa balozi wa Italia nchini humo. Mwenzangu BMJ Muridhi amefanya mojawao mwandishi wetu Steria Malivika aliyekogoma na kwanza kutaka kujua hali ikoje katika eneo la tukio. Aa, kwa kweli sasa hivi wakati ambapo tunazungumza ni kwamba hali ni ya wasiwasi karibu na mji wa Goma baada ya balozi wa Italia kushambuliwa na watu wenye silaha, na wakati ambapo tunazungumza na wewe ni kwamba amefariki katika hospitali ya Umoja wa Mataifa ambako ameletwa kwa dakika chache baada ya kupigwa risasi na waasi karibu na mji wa Goma. Ya kwanza ni kwamba vilevile mlinzi wake alikuwa ameshambuliwa, ame dereva wake alikuwa amefariki dunia pamoja na afisa mwingine kutoka walinzi wa mbuga la wanyamapori la, la Virunga. Wakati ambapo tunazungumza ni kwamba gavana wa Kivu Kaskazini mwenyewe yuko ndani ya upango ambako huyu balozi amewekwa, kwa sababu alikuwa amekimbizwa kwa haraka sehemu hii kwa matibabu, lakini bahati mbaya uh, hayuko tena, kwa sababu risasi ilimpiga uh, kwa kifua. Taarifa za awali malivika zilieleza kwamba balozi huyo na wenzake walikuwa wameokolewa na wanajeshi kabla ya kupata hizi taarifa za kuhuzunisha hata zaidi kwamba uh, ameaga dunia. Hebu uh, waeleze wasikilizaji wetu kwa mazingira yaliyokuwepo, ni yapi wakati hayo yalipotokea, kwamba alikuwa anaokolewa na wanajeshi? Ah, ndiyo, mwanzoni ni kwamba balozi uh, huyu alikuwa katika gari la shirika la duniani WFP, ambao alikuwa akitoka maeneo ya Ruchuru kuja Goma, na gari hilo likashambuliwa tu karibu na mji wa Goma. Na watu wenye kuwa na silaha ambao serikali inasema ni wapiganaji wa FDLR na walikuwa wamewateka kwenda nao porini. Jeshi la Kongo likaingilia kati kuwapata, lakini wakati uh, risasi ilikuwa nyingi alafu wakakuta hao wengine wamefariki na huyu balozi akapata risasi. Ndio haijulikani nani amekufa, uh, hii risasi imetoka kwenye upande gani kwa so, sababu ilikuwa ni majibizano sasa, kati ya jeshi la Kongo na hao waasi ambao walikuwa wamewateka kwenda nao porini. Na hiyo hiyo sehemu ndio sehemu ambapo siku zilizopita eh, walitekwa watalii kutoka Uingereza eh, nao walitekwa hadi kupelekwa katika mbuga la na na wanyama pori la Virunga na mbuga la wanyama pori la Virunga imekuwa kama ni kitovu kinachoweka waasi kwa sababu hata ukilinganisha FDLR iko ndani ya mbuga la wanyamapori la Virunga, ADF vile vile iko ndani ya mbuga la wanyamapori la Virunga. Kwa hiyo operation zimekuwa ngumu na kushindikana kwa muda mrefu kuwatoa hao waasi ndani ya mbuga la wanyama. Na tumeona sasa hivi kwamba serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imetoa taarifa na kuthibitisha kifo hicho, na pia na wengine na wale pia wamejeruhiwa. Sijui kama unajua kama kuna taarifa zozote zilizotoka Italia kuhusu tukio hili? Ah, ba, bado kwa sababu hata wakati ambapo nazungumza na wewe, jeshi la Kongo linafatilia wengine ndani ya pori, kwa sababu kuna watu wengine ambao walikuwa ndani ya hiyo gari ya WFP ambao wamebebwa na, na hao waasi. Kwa hiyo jeshi bado linaendelea na, na operation, pengine eh, kisubiri tangazo rasmi kutoka kwa, kwa, kwa, kwa serikali lakini tayari watu wote kwa jumla sasa hivi wakati ambapo tunazungumza tuwatatu ambao wamekufa wame katika hili shambulizi. Asante sana Osteri Malivika. Na tukielekea basi huko Zanzibar, chama kikuu cha upinzani cha ACT Wazalendo pamoja na Wazanzibari kwa ujumla wanatafakari hivi sasa juu ya nani ataongoza upinzani visiwani humo baada ya kufariki kwa kiongozi wao Maalim Saif Sharif Hamad na nini la kufanya kuendelea juhudi za kiongozi huyo za kuleta demokrasia ya kweli na maridhiano katika visiwa hivyo. Abdu Shakur Abud amezungumza na Garth Myers, mchambuzi wa masuala ya kisiasa katika chuo kikuu cha Trinity jimboni Connecticut, na kutaka kujua nini itakuwa ni changamoto kubwa hivi sasa kwa mustakabali wa siasa za Zanzibar. Aa, ni, ni swala peke yake kwa sababu yeye alikuwa na viatu vikubwa sana. Uh, lakini kuna kuna watu ambao wame wamekaa naye sana kama Ismail Jusa uh, na watu wata watamfikiria sana, watu ambao kwa, kwa kweli tena ni watu wa Zanzibar na watu wa wa CUF na ACT, lakini pia ni watu wa maana, kwa hivyo labda mtu kama, kama Ismail atarudi ata, ata juu, na jua alikuwa amelazwa hospitali uh, lakini kuna, kuna wengine um, ambao watakuwa labda vijana, kwa sababu unajua siku hizi kuna vijana wengi kuliko wazee uh, na watu wa umri kama mimi uh, mara nyingi watasema tumepitwa na wakati e. Kwa hiyo labda hatujui nani hasa ataruka juu kuchukua nafasi yake. Na kama wewe ni mfuatiliaji wa masuala haya ya Zanzibar kwa muda mrefu, unafikiri kutokana na kwamba kila mara upinzani unajaribu kuleta kupata ushindi na shindwa hasa chini ya Maalim Sefu, unafikiri nini cha kufanya kuweza kubadilisha sera za nchi hiyo au siasa za nchi hiyo, kuweza kuleta mchanganyiko zaidi, mbali na kwamba kuna mwafaka wa pamoja, lakini kuwepo na uchaguzi wa sawa na haki, kama vile upinzani unadai kwamba hakuna uchaguzi wa haki. Mimi nikifikiria siku zile za mwaka elfu mbili na kumi mpaka kumi na tano uh, ilipokuwepo serikali ile ya mseto ya kwanza na mali msefa alikuwepo pia, siku zile walisonga mbele sana, na hatuwezi kusema kuwa ye alipewa majukumu maalumu ya portfolio kubwa sana, lakini alikuwa kama kama balozi wa, wa hadharani, ku, ku, ku, kuenda duniani na kusema popote alipokwenda kuwa tayari tumepata umoja, tumepata mwafaka na tuko pamoja ku, kuendesha serikali na walipata matokeo mazuri na, na hisi itakuwa hatuwezi kujua, lakini itakuwa namna hii kwa safari hii ya pili hii ya serikali ya mseto kwa sababu watu wakiwekwa pamoja, wakiwekwa pamoja bila ya, ya ugomvi ule wa, wa, ugomvi mbaya sana wa siasa uh, wanaweza kujenga sera pamoja, wanaweza kufahamiana katika uchumi, katika maendeleo, katika elimu. Na Wazanzibari kawaida, wacha siasa katika maisha ya wako pamoja, wako pamoja kila wakati huyo ni garth myers mchambuzi wa masuala ya kisiasa katika chuo kikuu cha trinity jimboni connecticut akizungumza na sauti america barabara kabisa msikilizaji ikiwa ndio kwanza unajiunga nasi hii unayoisikiliza ni voa express kutoka hapa washington namkaribisha sasa mwenzangu harrison kamau akusomee habari za dunia Kiongozi wa upinzani nchini Uganda, Robert Changolani, maarufu Bobi Wine, amesema mapema leo kuwa amefuta kesi iliyowasilisha mahakamani kupinga ushindi wa rais Yoweri Museveni kwenye uchaguzi wa Januari kwa madai kuwa mahakama ya juu inaegemea upande mmoja. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, Bobi Wine ameyasema hayo wakati akiongea na wanahabari mjini Kampala. Mwanasiasa huyo mwenye umri wa miaka 39 alipinga matokeo ya uchaguzi kwa madai kuwa yalijawa na udanganyifu pamoja na kasia kwenye sehemu nyingi za taifa. Museveni ambaye ametawala Uganda tangu mwaka 1986 baada ya kuwa kiongozi wa uasi, alitangazwa mshindi kwenye zoezi hilo la Januari 14 akiwa na asilimia 59 ya kura zilizopigwa mbele ya Wine aliyepata asilimia 35 za kura. Msemaji wa mahakama Solomon Muyita, hata hivyo, amesema kuwa mahakama itamjibu Wine wakati atakapotoa ombi la kufuta kesi hiyo kwa njia rasmi kupitia mawakili wake, akiongeza kuwa alichofanya kwa sasa ni kutoa matamshi kisi ya kisiasa tu. Marekani inakaribia vifo nusu milioni kutokana na virusi vya korona, ikiwa inaongoza ulimwenguni, kwa mujibu wa takwimu zilizotolewa na chuo kikuu cha John Hopkins. Taarifa zinaongeza kusema kuwa rais Joe Biden leo jioni kwenye ikulu ya Marekani atatoa taarifa kuhusiana na hali hiyo, wakati kukiwa na ukimya wa dakika moja kuwakumbuka aliopoteza maisha yao. Mkuu wa magonjwa ya kuambukizwa Marekani, daktari Anthony Fauci, wakati akifanya mahojiano na kituo cha televisheni cha CNN Jumapili, amesema kuwa katika miongo kadhaa ijayo watu watazungumzia historia ya janga hili lililoua watu wengi, ikiwa kama ishara ya kuwakumbuka walioangamia kutokana na COVID. Gazeti la New York Times toleo la Jumapili limeweka alama nusu milioni kwenye ukurasa wake wa kwanza, ikiwakilisha vifo vilivyotokea hapa Marekani tangu kuzuka kwa janga hilo. Kando na vifo, Marekani inaongoza ulimwenguni kwa zaidi ya maambukizi milioni 28. Mkuu wa kanisa Katoliki ulimwenguni Papa Francis pamoja na rais wa Itali Sergio Matarella Jumapili wameongoza taifa kwenye maadhimisho ya mwaka mmoja tangu janga hilo lilipoingia nchini baada ya kuzuka kwenye jimbo la Wuhan nchini China. Maandamano dhidi ya mapinduzi ya kijeshi nchini Myanmar yameendelea kushuhudiwa hivi leo licha ya onyo la utawala kuwa maafisa wa usalama watachukua hatua kali kundi linalojiita Generation Z pamoja na vuguvugu vugu la civil disobedience Jumapili wameomba waandamanaji kujitokeza kwa wingi hivi leo ili kuanza mapinduzi ya 52 ikiwa tarehe ya leo yenye mbili mara tano pamoja na maadhimisho ya maandamano ya kuitisha demokrasia nchini humo yaliyotokea Agosti 8 mwaka 1988 19, 19. Ujumbe uliotolewa Jumapili kupitia chombo cha habari cha serikali cha MRTV umewaonya viongozi wa maandamano hayo kwamba watakabiliana na mamlaka ambapo huenda wakapoteza maisha yao. Ripoti kutoka mji wa Yangon zinasema kuwa maafisa balozi geni wa usalama wamezingira balozi za kigeni ambako waandamanaji wamekuwa wakikusanyika kuomba msaada wa kimataifa. Tom Andrews ambaye ni mjumbe maalum wa Umoja wa Mataifa nchini Myanmar, Jumapili kupitia ujumbe wa Twitter ameeleza wasiwasi wake kutokana na onyo lililotolewa na viongozi wa mapinduzi. Hata hivyo wamesema kuwa kinyume na mwaka 1988 matukio ya na sasa yanarekodiwa na huenda yakatumika kuwaajibisha wahusika. Asante sana Harrison Kamau. Baada ya kupata habari za dunia, unaendelea kusikiliza VOA Express. Matangazo yanakuja kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa, kuanzia saa 10:30 alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, 9:30 nusu kule Afrika ya Kati. Hivi sasa ni wakati wa kipengele cha barazani na mada yetu ya leo ni kwamba, je, ushauri wa wazee unathaminiwa katika nyakati hizi za mitandao ya kijamii? Haya sasa, juu tumechangia kwa wingi kweli kweli e, na kutoa maoni kwenye ukurasa wetu wa Facebook, lakini kabla ya kusoma hayo maoni, tusikilize wale waliochangia kwa njia ya simu. Asante kabisa, mimi kwa majina kamili naitwa Robert Mwanzi, niko katika maeneo ya Village Market na Nairobi, Kenya na napenda sana VOA moja kwa moja. Nikienda katika mada, ushauri wa wazee wakati huu ni kama umefutiliwa mbali, kwa sababu mambo ya mitandao ya kijamii imeshaingia na imeingia na mambo ambayo yamekuwa tofauti sana, yamefanya hasa hata mambo ya kale huenda inasahaulika na ushauri wa kale unashaurika unashaulika pia kwa njia moja ama nyingine, na pia utapata wale wazee wetu ambao huwa walikuwa wanapeana ushauri tangu jadi. Katika jamii nyingi, wazee hao huenda wamesalia wachache, na wale ambao wamesalia kama wazee ambao wafaa wawigwe, pia nao mitindo yao imebadilika imekuwa ya kileo na haswa wanafanya mambo ambayo haistahili kabisa kuigwa, mpaka inafanya vijana wanaona kwamba huu ushauri haufai. Ni kama wazee ambao tumepati nao wakati huu ni wale ambao wanahubiri maji nao anywa divai. Sasa mtu akiona unahubiri maji na unakunywa una divai, hakuna vile anaweza kushikilia, kwa sababu utaona kuna momonyoko wa kimaadili katika jamii na utapata wazee ambao wangeweza kupeana mwelekeo huo huo, unapata hao ndio wanatupotosha. Vilevile, kwa mfano, katika viongozi za kidini ungeona wazee wakiwa pale mbele katika madhubau, wangekuwa wazuri zaidi wa kutupea ushauri. Lakini wazee hao utapata katika mambo ya dini wanaleta shida. Kwa mfano, hapa kwetu Kenya eneo mmoja kule, kule magharibi Eh, kiongozi wa kidini ambaye ana umri mbao unatoshea kuwa mzee wa kupeana ushauri na kuweza kupea watu ushauri wa kidini na mambo mengine ya kijamii, alifumaniwa na mke wa jirani mja mzito ambaye ana umri wa miezi mye, wa miezi sa, eh, uja mzito wa miezi saba. Sa, ukiona mambo kama hayo, watu wa viwango vi, vile wanafanya kama hayo, hakuna vile vijana wataweza kushauriwa na wasee kama hao na wakafuata mtindo ule, ndio unaona tumekuwa na huo mmomonyoko na umekithiri saiti katika dunia ya leo. Haya basi, nashukuru sana wasikilizaji wetu kwa njia ya simu moja kwa moja. Basi BMJ tueleze eh, upande wa Facebook wanasema nini? Naam, sandi namwona Ocheng George, huyu ni mchangiaji wa siku nyingi katika VOA Express. Anasema uh, yuko kule Western Kenya, manake magharibi wa Kenya, wengi wamepuzulia mbali ushauri wa wazee na kufanya mambo yao kama wanavyotaka jambo ambalo limesababisha ukosefu wa maadili e katika jamii. Kaleb Mwiti kutoka Nairobi, Kenya. Inaonekana Wakenya leo wamechangamkia uh, mada hii kweli kweli. Nasema ushauri wa wazee hauthaminiwi uh, kabisa katika enzi hizi za teknolojia uh, ama anaita teknohama uh, juu watu wengi hawana muda wa kutangamana na wazee kwa ushauri unaofaa, wamepotelea kwa mitandao. Haya basi, nami kwa upande wangu hapa, naye Peter Mukabi anasema sijayaona kama inachukuliwa na umuhimu kabisa, maanake ushauri mwingi siku hizi unatokea kwenye mitandao, labda kama mbinu ya kuishi, kutunza kijamii na kadhalika, na sasa hayo ndio inachangia. Kwa hiyo umuhimu wa wazee hauthaminiwi na vijana. Haya, nikitoka kwake huyo nakuja kwake Peter, kutoka kwa Peter Mukabi nakuja kwa, e, kwa, na kwa basi ya Amiria Marekani tembo anasema ikiwa huku Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anasema ama kwa kweli, ushauri wa wazee mimi sijafuata kwa sababu kuna mambo mengi sana mazuri kwenye mitandao e, ya kufuata na wazee hupenda kuyafahamu haya. Basi hayo ni baadhi ya maoni kwa upande wangu. Haya basi, tukiachana na mambo ya barazani, tuingie kwenye masuala ya muziki. Tunaungana na msanii JVS Okay, keti chini, geuka hivi mimi na sana sana, sana kibao metotari kweli kweli hicho basi Jeff meja na mbuzi okay. Gen akifanya vitu vyao. Msikilizaji, natumaini kibao hicho kimekufurahisha. Uh, msikilizaji, unapotusikiliza na sasa basi, tuangalie masuala ya hoja kwa hoja, kuna nini huko kwa wakjakaonya Wakenya wengi wanaonekana kulegeza masharti yaliyowekwa idara ya afya ili kuzuia mlipuko wa homa ya corona, baadhi yao wakisema kwamba korona haipo tena, wengine wakizungumzia hali ilivyo kwa upande wa nchi jirani ya Tanzania. Basi tuwasikiliza Wakenya. Edwin Lamusa ambaye imeendelewa mwenzetu hapa Josephat Kioko, kusema ule ukweli, kama ni kupimwa tumepimwa kweli. Mi nikiongea hivyo naongea kama dereva wa masafa marefu na ule ukweli tukikosa kuchunga korona inaweza kutuangamiza bila sisi wenyewe kujitambua. Tukiona kwa mfano hapa nchi yetu jirani Tanzania, ndio hatujui ule ukweli. Rais mwenyewe wa hiyo nchi anasema si korona, lakini tukiangalia pana uwezekano inaweza kuwa ni hiyo, lakini sisi hatuna ule ule uhakika ya kuwa kweli hiyo ni korona. Sasa sisi kama madereva kweli tunaumia na upimaji kweli kuhusu korona tangu itoke kuangalia, na sasa watu wamekuwa relax au mambo na mask, hata walisahau kuangalia katika mitaa yetu. Hata saa hii mask hakuna, ukipanda magari hata madereva makondakta, hizo hawaangalii. Sasa sitashangaa hivo korona kila wa siku watu wanapimwa 200. Sasa nafanya watu wamekuwa relaxed na kama korona hakuna sina mask kwa sababu hata sielewa. Sijawahi pimwa. Hey, lakini sasa yule yule yule, yule mimi. Ni binadamu lakini sasa njia zake na zetu tuko tofauti. Ni siku 14 ndugu yangu. Ukishapatikana hey. Lakini sasa wewe umeshikwa nayo siku 14 utaenda. Korona mimi sinaamini na kama ingekuwa nini wange kila wiki. Korona inaweza kuwepo. Kwani kuna korona aina mbili? Kwa sababu hata ukitembea mtaani, utapata tu ni madereva tu ndio wenye kupimwa hao, wengine utapata hata kwa plot mtu anakuuliza hiyo korona watu wanapimwaje? Ukimweleza venye unavyodungwa mwenyewe anashika kichwa. Kila siku waziri wetu ye anatoa update, Kenya imepatikana changamoto imepatikana. Haya cha pili, huyu dereva akishikwa pale alipo ako na familia yake, ako na majirani, lakini utapata yeye ndiye atapelekwa quarantine hao wengine wote wataachwa? Je, kama walikuwa naambatana nao kweli, wale si pia wao lazima lazima wakule na huo ugonjwa? Kwa hivyo serikali tuambie ni ule ukweli, maisha hakuna korona, watuambie tu kuna korona, alafu tuangalie na maisha yetu ka kawaida. Maisha mekuwa gumu kwetu, tunasema ule ukweli e, nimechokorwa mapua nkachokorwa mdomo ule ukweli. Tunalia tunaumia mbaya sana. Ile sanitiza ulikuwa tunaekewa huku Ha, ukiingia na tu kwa kwa gari unapulizwa, siku hizi hata hakuna, hiyo ndio ilipotea kabisa. Kuna kita mwenyewe kumwangalia zile nguo amevaa, hata kama niyo korona inaweza kaa hapo milele. Kwanza, tatizo ni moja, hii korona kwanza ipo tusi, tusiseme korona iko Tanzania Magufuli aza tupiga rungu hapa barabara kabisa. Msikilizaji, kukujulisha tu ni kwamba matangazo ya VOA Express huyu anasikika kupitia mtandao wetu wa www.voswahili.com pamoja pia na redio zetu shirika huko Afrika Mashariki na kati na eneo la maziwa makuu kwa jumla. Na sasa tutupie jicho yale yanayozungumzwa zaidi kwenye mitandao tofauti tofauti ya kijamii, trending topics. Uh, namwona mwenzangu mtaalam uh, Sandi Shomari yuko tayari kabisa kukujuza yale yanayozungumzwa kwako, mzee wa kazi Sandi Shomari. nam basi, moja kwa moja tukiangalia inayotanda kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii, bmj inaanzia kule Twitter, Facebook, Instagram kuingineko. Na kuingineko ni picha za injini ikiwa kamoto shirika la ndege ya United, United Airlines zimesambaa baada ya moja injini yake kushika moto siku ya Jumamosi, lakini kwa bahati nzuri iliweza kutua salama kwenye uwanja wa ndege wa Denver ilipokuwa ikiruka kuelekea Honolulu. Abiria ya ndege hiyo tayari walikuwa wamekushaanza kuandika ujumbe, na wengine wakituma ujumbe wa video kuaga ndugu zao iwapo ndege hiyo ingeanguka. Lakini shirika hilo pia limesema kutokana na hilo linasitisha ndege zake zote 24 aina ya Boeing 777 na mabaki ya ndege hiyo yalionekana imesambaa karibu na makazi ya watu, ambapo kuna picha moja imesambaa sana, ikiwa kuna kipande kikubwa cha injini karibu kabisa na mlango wa nyumba wiumtu, ya mtu mmoja huko Denver. Bahati nzuri huyo mtu alisalia salama, lakini gari yake aligongwa vibaya. Na kwingineko huko nchini Tanzania, timu ya Simba tayari imekuwa ikizungumza na waandishi wa habari kuhusu maandalizi inayojienda kupambana katika ubingwa e, e, wa Afrika wa klabu bingwa barani Afrika na wabingwa wa Afrika al ahly Kesho katika uwanja wa Mkapa jijini Dar es Salam, tayari washabiki wa timu hiyo wakirusha vimunzo mbalimbali kujiandaa na mechi hiyo. Basi hayo ni baadhi tu yanayozungumza kwenye mitandao mbalimbali. Kwako kwa kwa BMJ Mridhi barabara kabisa, shukran sana Sandi Shomari, mwenzangu hapa. Kabla ya kukamilisha Express msikilizaji, sasa tuangalie swali la leo ambalo tumebandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook na swali lenyewe linasema hivi Je, yeah, ni sawa kwa mwenye uraia pacha kushika nafasi ya juu ya uongozi wa nchi? Nianze na huyu Espoir Shamavu Blessings. Anasema uh, sioni kinachoweza kumzuia mwenye uraia pacha kuchukua uongozi wa ngazi za juu ndani ya nchi, kwani huyu anaweza kuongoza hata zaidi ya yule wa uraia mmoja. Haya basi, BMJ, kwa upande wangu nikiangalia, namuona KC Ahura ye akiwa kule Soroti nchini Uganda, anasema, nchi yetu hapa kwetu vyote vinawezekana, kama kuna jamaa kutoka ikulu ya rais akiamua, ndiye ameamua. Haya, fundi John Ngonya yuko isi polisi Uvinza, Kigoma, Tanzania, anasema, inategemea na sheria za taifa husika. Ndivyo hivyo, naye Kaspa Sikuku anasema, inategemea na sheria za nchi. Hapa Kenya Unaruhusiwa bora uinamie serikali iliyopo. Nakumbuka jenerali Miguna Miguna ambaye alihamia huko Canada, sijui anazungumza nini, lakini ndio maoni yake, huyo Kaspa uh, Sikuku. VOA Express inakamilisha muda wake, msikilizaji, kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu wote wanafanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa ni Hadija Riami, mwelekezi wetu ni Aida Isa, mimi ni BMJ Mridhi hewani imeshikiliana na Sandi Shomari. Kwa pamoja, tuna wageni tukiwatakia jioni njema kutoka hapa Washington. Tuonane siku nyingine, panapo majaliwa wao.