Nam ni saa mbili na nusu asubuhi hapa Washington DC, saa na kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki, na tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Natarajia msikilizaji huko salama salimini. Hewani ni matangazo ya VOA Express leo ikiwa ni Ijumaa tarehe 19 Februari mwaka 2021, wengine wakiita furahi dai siku ya Ijumaa. Anayekukaribisha hii leo basi alikuwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu jina Sandey Shomari na mimi jina langu Harizon Kamau. Leo katika VOA Express utasikia ripoti mbalimbali, ikiwa ni pamoja na huko DRC ambapo wananchi katika mji wa Butembo wanalalamikia hali ngumu ya maisha tangu kuibuka upya kwa ugonjwa wa Ebola. Usisahau kwamba leo ni Ijumaa, tutakuwa na jicho letu na vilevile vile makala ya burudani na michezo. Na huko Cairo Misri, ziara ya kwanza ujumbe wa ngazi ya juu wa serikali mpya ya mpito ya Libya inatarajiwa kuwa ni ishara ya mafanikio kwenye ushirikiano uliopo kati ya Misri na Libya. Bila kusahau leo tutakuwa na muziki na yanayojiri kwenye mitandao ya kijamii. Moja kwa moja bila kuchelewa, tuanze na taarifa ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kati ambapo hali ya wasi wasiwasi imeendelea kutanda baada ya visa vingine viwili kutangazwa vya ugonjwa wa ebola katika mji wa Butembo huko Kivu kaskazini mashariki mwa Kongo, na wananchi wanaolalamikia hali ngumu ya maisha wanaopitia tangu kuibuka upya kwa ugonjwa huo tarehe saba mwezi huu. Auselmalivika anaripoti zaidi. tukamotuva kidogo na vengine vashavuria kunyumba vile vanashindwa kutumika juu ya ile magonjwa ainaka so, yamsstonasiisha kunyumba. Hivi ndivyo hali ya biashara katika mji wa Butembo. Kavira Kipori Magii, mfanyabiashara wa samaki katika mji wa Butembo ikiwa ni mji wa biashara, asema tangu ilipotangazwa Ebola hali ya maisha imekuwa ngumu. e valideklaria seme magonjwa ebola inapatikana mji wa butembo huo umekuwa miongoni mwa wananchi, kwani siku zilizopita Ebola iliwaua watu wengi katika mji wa Butembo. kati ya mkangizi ile kutosha maji kohozi mahoma Ndio maana hatuko na gusana, hatuwezi tumikisha mkono kwa kugusana, hatuko natumikisha sashe kwa kugusa samaki, hadi tukienda hewani. Taarifa kutoka Wizara ya Afya Kivu Kaskazini na uongozi wa Mji wa Butembo zimesema kwamba visa vingine viwili vimepatikana katika Mji wa Butembo, idadi ikifikia watu sita, wawili wakiwa tayari wamefariki dunia na ine wakiwa ndio wanafatwa na madaktari na chanjo ikiendelea. Oser malivika Goma. Asante sana mzee mzima ustere Marivika kwa ripoti hiyo. Basi na sasa tuelekee huko Cairo, Misri, ambapo ziara ya kwanza ya ujumbe wa ngazi ya juu wa serikali ya mpito ya Libya mjini Cairo inatarajiwa kuwa ni ishara ya mafanikio kwenye ushirikiano uliopo kati ya Misri na Libya. Waziri mkuu mpya wa Libya tayari amekusha kutana na viongozi wa nchi hiyo akiamini ushirikiano wake na Cairo utainyanyua nchi yake kimaendeleo, kutokana na tajiriba iliyopitia za marekebisho ya kiuchumi tangu alipotokia mapinduzi nchini humo. Mwandishi wetu wa Cairo, Shafi Mbinda, anayo taarifa kamili. Rais Elsisi wa Misri akiambatana na kiongozi mkuu wa upelelezi wa Misri pamoja na viongozi wengine kwenye mazungumzo aliyoyafanya na Abdul Hamidi Dibeiba ambaye ni waziri mkuu wa serikali mpya ya mpito wa Libya aliyewasili mjini Cairo sisi ametaja kwamba yeye na kiongozi huyo wamepata kushauriana baadhi ya kadhia muhimu shirikishi kati ya Misri na Libya, huku ofisi ya habari nayo ya serikali mpya ya Libya ikitaja ziara ya Dibeiba kuwa ni jambo muhimu linaloboresha uhusiano na Kairo katika nyanja mbalimbali za kimaendeleo na kiusalama. Wachambuzi wanaitaja ziara hiyo rasmi ya kwanza ya nje kwa kiongozi huyo kuwa inaakisi maendeleo yaliyopatikana ndani ya kipindi hiki kifupi nchini Libya. Anaeleza Dr Tarik Fahmi. Kwa hakika ziara hii ni yenye kubeba ujumbe muhimu kwa pande mbalimbali sawasawa, iwe ndani ya nchi au kijimbo, na pia ni ziara inayobeba ujumbe unaoashiria hatua zilizopigwa na taifa la Libya. Lakini licha ya maendeleo hayo, pamoja na nchi hizi mbili kuanza safari ya kuboresha ushirikiano wao katika nyanja mbalimbali, bado inakuwa vigumu kuziepuka changamoto za kijimbo. Anaeleza Dr Muhammad Aziz Al Arab, ambaye ni mkuu katika kituo cha Al Ahram kinachojishughulisha na masuala ya kiarabu na Afrika. Anaitazama Uturuki ni kama changamoto katika maendeleo hayo. Changamoto ya kwanza kabisa hapa ni Uturuki, kwa sababu Uturuki inafanya kazi ya kupeleka wapiganaji wa kigeni Libya, na changamoto ya pili ni ndugu zetu wenyewe wa Libya ambao wamemili upande wa Ankara Ankara. Na miongoni mwa mambo yaliyoanza utekelezaji wake katika kadhia ya shirikishi za kimaendeleo baina ya Misri na Libya chini ya serikali mpya ya mpito MP ni kuanza tena kwa safari za ndege za abiria kutoka Benghazi mpaka katika kiwanja cha ndege cha mjini Alexandria, na safari nyingine pia zikitazamiwa kuanza wiki ijayo kutoka katika kiwanja cha Metika cha Tripoli hadi mjini Alexandria kwenye kiwanja cha Burgel Arbu kutoka mjini Cairo. Shafii Mbinda. Asante sana, Shafi Mbinda, ya taarifa hiyo kutoka huko Cairo, Misri. Na kwa msiajan jiunga nasi, hii ni VOA Express na mkaribisha Harison Kamau akusomea habari muhimu za dunia. Umoja wa Mataifa umeripoti kuwa ghasia bado zinaendelea kushuhudiwa Sudan Kusini mwaka mmoja baada ya kusainiwa kwa mkataba wa amani kumaliza vita vilivyoanza mwaka wa 2013. Mashambulizi dhidi ya raia yanasemekana yaliongezeka mwaka uliopita, wakati akichukua mrengo wa kikabila kwa msaada wa vikosi vya serikali na upinzani, kwa mujibu wa ripoti ya tume ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa. Shirika la habari la Reuters linasema kuwa kiwango cha ghasia kimevuka kile cha kati ya mwaka wa 2013 na 19 kulingana na mwenyekiti wa tume hiyo Yasmin Suka ripoti hiyo imeongeza kusema kuwa mamia ya watu wameuawa huku maelfu wakikoseshwa makazi kufuatia mapigano kwenye majimbo ya Central Equatoria, Warap, Jonglei na Greater Pibor. Andrew Krafam, mmoja wa maafisa kwenye tume hiyo, amesema ongezeko la ghasia kwa kutumia silaha mpya kunaashiria kuwa huenda serikali au mataifa ya nje yanahusika. Rais wa Algeria Abdelmajid Tebon Alhamisi ametangaza kuvunja bunge la chini ambalo wajumbe wake mebakisha zaidi ya mwaka mmoja ofisini kutimiza mhula wao wa miaka mitano. Tebon amesema kuwa ataitisha uchaguzi mpya ili kurejesha wajumbe wa bunge hilo usioingiliwa na ushawishi wa fedha wala ufisadi. Wakati aliongeza kuwa atafanya mabadiliko kwenye serikali katika kipindi cha siku mbili zijazo. Tebon ambaye aliwahi kuwa waziri mkuu chini ya utawala wa rais aliyeondolewa madarakani Abdulaziz Azis Buteflika alichaguliwa wakati kukiwa na maandamano makubwa yaliyokuwa akiitisha mabadiliko ya utawala. Rais wa taifa hilo la kaskazini mwa Afrika pia ameamuru kuachiliwa kwa watu sitini waliozuiliwa kutokana na kushiriki kwenye maandamano yaliyomwondoa Buteflika ofisini mwaka wa 2019. Ameongeza kusema kuwa hatua yake ya kuvunja bunge la chini ambalo wajumbe wake wengi ni wafuasi wa Buteflika inalenga kuleta mabadiliko ya kiutawala pamoja na marekebisho ya kikatiba ya Novemba yanayolenga kulipatia bunge mamlaka zaidi. Venezuela Alhamisi imeanza programu ya kutoa chanjo za COVID kwa wafanyakazi wa afya wiki moja tu baada ya kupokea kasha la kwanza la chanjo elfu mia moja aina ya Sputnik V kutoka Rusia. Naibu wa rais wa Venezuela, Delsi Rodriguez, amesema kuwa ushirikiano wa karibu kati ya taifa lake na Rusia umewawezesha kupata mojawapo ya chanjo bora zaidi za COVID ulimwenguni. Venezuela ilifanya majaribio ya chanjo ya Sputnik V kabla ya kutia saini ununuzi kati yake na Rusia mwezi Disemba. Taifa hilo la Latin Amerika limepanga kuanza kutoa chanjo kwa umma kufikia mwezi Aprili. Waziri wa afya Carlos Alvarado amesema kuwa lengo ni kutoa chanjo kwa asilimia sabini ya watu ili kudhibiti kuenea kwa virusi vya korona kufikia sasa Venezuela imeshuhudia zaidi ya maambukizi 134 ya korona na vifo 1297 kulingana na takwimu zilizotolewa na chuo kikuu cha John Hopkins cha hapa Marekani. na serikali ya Hong Kong kupitia chombo cha habari cha umma cha RTHK imewapatia wafanyakazi muda wa wiki moja kutia saini waraka wa kutii utawala wa China kwa mujibu wa ripoti ambayo VOA imeipata wakati Hong Kong ikiendelea kushuhudia taharuki za kisiasa. Idara ya kitaifa ya wafanyakazi mwezi uliopita ilitangaza kuwa wafanyakazi wote wa serikali walihitajika kutia saini waraka huo wa serikali kabla ya mwezi huu kumalizika. Mkataba huo utahakikisha wanaheshimu sheria, kufuata maadili ya kazi, pamoja na kuheshimu utawala maalum wa Hong Kong ulioko chini ya himaya ya China bara. tunaendelea kusikiliza VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Jumaa, kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, tisa nusu kule Afrika ya Kati. Na hivi sasa basi ni wakati wa jicho letu. Tunaungana mwenzetu Rahab Fredi leo hii akigusia maswala ya mabinti kujihusisha na mapenzi katika umri mdogo. Kulikoni, tumsikilize Rahab Fredi. Tuende pamoja hadi mwisho kwenye jicho letu, ambapo leo mimi Rahabu Fredi nipo na mabinti wanaeleza kile wanachofahamu kuhusiana na swala la kujihusisha na vitendo vya mapenzi katika umri mdogo. Wanafahamu madhara yake? Kwa upande wangu mimi nahisi wengine wanafahamu kwamba kuingia, kuingia kwenye ngono waye wako wadogo, umri mdogo ni athari kubwa, na kuna wengine ambao hawafahamu hiko kwa wale ambao hawafahamu inatokana pia na maadili ambayo wanaishi na wazazi wao, ni kama wale wazazi wengine wanakuwa wako bizi, wanakuwa hawapo, hawakai karibu na watoto wao, wanakuwa wanashindwa kuwapa elimu ya kuhusu mambo hayo. Na wale ambao wanaelewa kuhusu hivyo vitu inategemea na jinsi wanavyolelewa na pia jinsi wanavyopewa elimu na wazazi wao, sio shule tu, wazazi pia ni chanzo ya ya kusababisha hivyo vitu, hasa hasa wale ambao hawapo karibu na watoto wao. Um, nataka kuzungumzia kwa wale wasichana wanaoishi mjini zaidi. Unajua, msichana anakuwa naishi mjini anasoma anakaa na wazazi, anaambiwa kabisa kwamba kuna mahusiano alafu kuna vitu kitu vinaitwa ngono, kuna madhara haya na haya na haya, lakini yule msichana kwa sababu anajikuta kwamba anajua zaidi kuliko yule mzazi wake, anaenda anafanya, kwa sababu ah, madhara wapi, wangapi wamefanya na bado hawajapata hayo madhara. Yako na dharau, inasababisha wasichana wapate hizo athari, kwa sababu wanakuwa wanazijua lakini wanatenda. Mmeongelea kwa ujumla, lakini nyiwe wenyewe hapa, kipi mnachofahamu? Mi nafahamu kuna madhara kama ya ukimwi kama STDs, na mengine kadhalika. Mi nafahamu kama kuna madhara. Mama yangu mimi, yani hachoki kuniambia, baba yangu yani ndo, hehe <hihihi> yani, nikirudi nyumbani, kwa sababu mi nakaa boarding, nikirudi nyumbani ni darasa linaitwa, na kwanza napewa elimu ya dini. Katika katika ile elimu naambiwa madhara ya kuwa na mahusiano, kwa sababu jifikirie, mimi ni binti eh, nenda kujihusisha na mahusiano. Unajua katika mahusiano kuna vitu vili, naweza nikaa na mahusiano na boyfriend lakini sifanye ngono hasa. Mzazi wangu hawezi kuniambia usiwe na boyfriend, ataniambia sawa, usiwe na boyfriend, lakini najua unaye, umeona, lakini kwa makini usifanye ngono, kwa sababu ngono, bado umri wako kuna madhara mengi kama mimba, unabeba mimba. Mtu kama mimi nasoma, kwani kubeba mimba lazima nitasema kuja nikatoe, anaenda kutoa, napoteza damu. Kuna madhara kama ya gonorea, ukimwi, yaani kuna madhara mengi sana. Kwa upande wangu mimi najua kama kuna madhara, actually na maadili ambayo inalelewa mimi ni yale maadili ya Kiislamu, na ukiangalia maadili wengi ya Kiislamu unakuwa unachungwa sana and exactly unakuwa unafundishwa vitu Uh, katika madhara ya kupata ni kama kushika mimba hiyo inaweza ikanisababishia nikashindwa kuendelea kusoma na pia kuharibu maisha yangu kiujumla. Pia kuna magonjwa mengine kama UKIMWI na pia mengine ambayo yanaweza yakanifanya nisiwe na maisha mazuri. Mimi najua madhara kutokana, nimeelimishwa na, na wazazi wangu madhara ambayo yanatokana na kujiingiza katika ngono nikiwa na umri mdogo. Madhara hayo ni kama vile ukipata mimba katika umri mdogo, yani inakupelekea wewe, yani kuhatarisha maisha yako. Unaweza ukao, unataka kuitoa ile mimba, mimba ili uweze kuendelea na masomo. Sasa katika kutoa, bahati mbaya, unaweza ukapoteza maisha au yani ukao, yani, ukao umeharibikiwa kisaikolojia kutokana na vitendo ulivyovifanya wa kufanya wewe mwenyewe mwanafunzi, hata kama ulikuwa na uwezo darasani, na ni unashuka kimasomo, kutokana unakuwa unafikiria, unawaza mambo mengi, bala kukonsentrati ni kwenye masomo yako kwa umri wa, wa, wa vijana wadogo kama sisi ko, ni vyema, yani tukaepuka sana kutana, madhara yako mengi, ukimwi, kisonono, kaswende, yani vote hivyo hivyo vinabia yani vinakufanya yani, vina afya yako inaweza ikae imedhoofika, au ukapata magonjwa mengine mbalimbali yanaweza ya kupelekea ni hata usiwezi tena kuzaa. Shukrani kwa kushiriki. Mwisho wa jicho letu ndio mwanzo wa maandalizi wa jicho lijalo. Mimi ni Rahabu Freddy, VOA Express. Unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi sasa tuingia kwenye maswala ya muziki, na leo tunaungana naye Omy Dimpos wakishirikiana na Venesa Mdee, ngoma ni me and you. Pata mambo Ni matarajio yangu ni kwamba ngoma hiyo ya Omid Dimpose na Venesa Mdei imekuchangamsha kweli kweli. Na sasa tuangazie maswala ya michezo na burudani, ambapo mwenzetu wa Mombasa, Collins Liberty Adede, anatufahamisha kuwa timu mbalimbali mbali za michezo ama mchezo wa kikapu barani Afrika zinapambana kutafuta ubingwa wa mchezo huo barani humo. Kazi kwako Liberty. Asante sana wenzangu, Washington, D.C. katika burudani ya awamu hii kutoka Mombasa tatu ikitarajiwa kuandalia nchini Rwanda na kisha baadaye Tunisia mtawalia. Timu zingine ni pamoja na Uganda, DR Congo, Rwanda, Mali, Nigeria, Sudan Kusini, Ivory Coast, Morocco, Cape Verde, Misri, Madagaskar, Msumbiji na zinginezo. Katika matokeo ya awali, Nigeria imeitandika Sudan Kusini kwa alama 75 kwa 70, Mali ikaishinda Rwanda kwa alama 72 kwa 51, na Morocco ikailemea Cape Verde kwa alama 72 kwa Alasiri hii Kenya inapambana na Senegal. Tutakupasha mengi zaidi kuhusiana na, na mechi hiyo. Tukiachana na hayo, tuingie kwa masuala ya soka ambayo yanapendwa sana Afrika Mashariki. Wikendi hii mambo yanaanza mapema Mombasa, ambapo Bandari FC nakutana na timu kongwe katika ligi ya soka nchini Kenya, AFC Leopards. Wanajeshi Ulinzi Stars wanapambana na Sofapaka mjini Nairobi hapo kesho. Nairobi City Stars watakuwa wenyeji wa Zuu Kericho, nayo Nzoia Shuga ya huko magharibi mwa Kenya itawaandaa KCB. Tusker wako kileleni mwa jadwali la ligi ya Kenya na alama 29 baada ya mechi 12, wakifuatiwa na KCB kwa alama 25 ambao wamecheza mechi 10. Bandari FC ni ya saba kwa alama 16 baada ya mechi 11. Nao AFC Leopards wako katika nafasi ya tano na alama 19 kutokana na mechi 9. Bado wana mechi zaidi za kucheza. Tukiachana na maswala ya michezo, wacha tuingia katika burudani, ambapo wikendi hii mambo tulivu Mombasa. Watu wengi watakuwa wanajistarehesha nyumbani, wengine watakwenda ufueni na kumbi mbalimbali za kujistarehesha kama vile Mama Ngina Drive, huku masharti ya kuzuia kusambaa kwa korona yakiendelea kutekelezwa. Masharti haya yanazuia shughuli nyingi sana za kujistarehesha katika maeneo mengi duniani. Hayo ya kijiri, waumini wengi wa kanisa Katoliki pia wako katika siku wa 40 kabla za msimu wa Pasaka, na wengi wanataka kutulia nyumbani. Siku ya Jumatano wengi walimiminika makanisani, e, kwa ajili ya ibada ya majivu. La muhimu ni kuhakikisha kila mmoja wetu anasalia salama kuiona siku ijayo. Sina la ziada ila kukamilisha burudani kutoka Mombasa, niite Collins Liberty Adede kwenu Washington DC. Asante sana msikilizaji, Liberty Adede kutoka kule Mombasa, mambo mazuri kweli kweli. Basi nikujulishe tu msikilizaji, kwa matangazo ya VOA Express yanasikika kwenye mtandao wetu pia wa www voaswahili com pamoja na redio zetu shirika kote Afrika Mashariki pamoja na maziwa makuu. Na sasa basi umefikia wakati wa kutupia macho yale yanayozungumza zaidi kwenye mitandao ya kijamii mbalimbali. Namwona mzee mzima Harrison Kamau yuko tayari kabisa kutujuza. Kazi kwako kwa Kamau. Asante sana mwenzangu, sande Shomari. Basi nikitumai kwa mwana VOA Express unaendelea kupata uhondo popote ulipo, basi kati ya mambo yanayovuma na kutia fora kwenye mitandao ya kijamii ni hatua ya serikali ya Tanzania ya kufungua kituo cha kupimia wageni virusi vya korona kwenye mbuga ya kitaifa ya Serengeti. Kwa mujibu wa ripoti iliyochapishwa na gazeti la The Citizen la Tanzania, shirika la makampuni ya watalii TATO kwa ushirikiano na serikali wameanzisha kituo hicho ili kuhakikisha usalama wa watalii wakati huu wa janga. Kituo hicho kwa jina Seronera ni cha aina yake na kitatumika kuhudumia watalii ndani ya mbuga hiyo inayosemekana kuendelea kupokea watalii wengi msimu huu wa kuhama kwa nyumbu kuelekea mbuga jirani ya Masai Mara. Katibu mkuu kwenye wizara ya utalii ya Tanzania, daktari Alois Nzuki amesema kuwa hatua hiyo ni ishara tosha ya ushirikiano ulioko kuhakikisha usalama wa watalii pamoja na kuendelea kuinua uchumi wa taifa katika nyakati hizi ngumu. Mkurugenzi wa shirika la wamiliki wa makampuni ya kitalii Siri Ako amesema kuwa kituo hicho kilichozinduliwa Februari 13 kimechukua miezi kadhaa ya utafiti kikiwa cha kwanza cha aina yake kilichoko ndani ya mbuga. Hivi karibuni shirika la maendeleo la Umoja wa Mataifa UNDP tawi la Tanzania lilitoa msaada kwa shirika la TATO la kubadili mojawapo wa magari ya kitalii aina ya Land Cruiser na kulifanya ambulensi itakayohudumu ndani ya mbuga ya Serengeti, wakati pia misaada ikitolewa ya vifaa muhimu vya kujikinga dhidi ya maambukizi ya korona, kama vile maski miongoni mwa vingine. Basi hatua hiyo kwa hakika imeibua maoni mseto kwenye mitandao ya kijamii, na hasa kwenye Twitter. Sele Higgins anauliza ni kwa nini serikali ya Tanzania iweke kituo cha kupimia korona, ilhali Rais John Magufuli amesema mara kadhaa kuwa hakuna korona kamwe nchini Tanzania. Higgins mara moja anajibiwa naye Ian Cox kwamba watalii wanaotembelea mbuga ya Serengeti ni wa kimataifa na wanahitaji stakabadhi za upimaji kabla ya ya kusafiri kwenye mataifa ya nje kama inavyohitajika kimataifa. Hoteli za Serena, kupitia ukurasa wake, zimekaribisha hatua wa hiyo zikisema kuwa sasa wageni wamekaribishwa kwenye mbuga ya Serengeti na kwa hivyo wasiwe na wasiwasi wowote wanapotembelea. Slavik Folkrol anasema kuwa ingawa anaamini kuwa corona ipo ulimwenguni, huenda shirika la afya duniani, WHO, linahesabu kila kifo kinachotokea kuwa cha corona duniani kuwa labda pengine ni maradhi mengine ni baadhi tu ya maoni sijui, maoni yako ni yapi? Narudisha kila kitu kwako, kwa Sunday Shomari, barabara bara kabisa, asante sana, kama uko vitu vizito kweli kweli hivyo ulivyoangusha. Basi kabla ya kukamilisha Express tuangalie lile swali ambayo tumeweka kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Swali linasema hivi: Je, unaamini korona ipo Tanzania? Haya, nianze na huyu Jeremaya Mabula, anasema mi nadhani haipo kwa sababu kama ipo Mungu anasaidia sana, kwa sababu watu wamechangamana sana, ikiwemo mazingira tunayoishi. Nadhani tungekuwa tumekwisha kabisa, hasa kwa kasi ya hali ya juu, ambao mii inaonyesha kwamba hakuna korona kwa sababu tunachangamana sana. Mfano tu ukiangalia hata kwenye makanisa, watu wanajaa, kwenye viwanja vya michezo watu wanajazana. Kwa hiyo nadhani tu kwamba korona imeanza kuwa, kwa sababu vifo vipo hapa kwetu, lakini kabla ya korona watu wamekuwa wakifa kila siku kwa hiyo naamini hapa korona hamuna. Haya, nikitoka kwako nakutana naye. Makana Imanueli anasema korona jamani ipo. Yule Kinjikitile, mkikumbuka historia, aliwadanganya watu, akiona bunduki waseme maji. Watu wamedanganywa sana, wakiona korona haipo au wakiona kuna korona waseme wana homa ya mapafu. Mimi kwa kweli sipo kwenye kundi hilo hata kidogo. Sishindwi, najua kwamba namwamini Mungu wangu atalinda. Yesu yupo, nadhani na zana za uongo tuziache. Jamani, hili ni janga kwa Watanzania bila shaka. Shadiki Makanga anasema, kwa mtazamo wangu korona Tanzania ipo, japo sijaugua, lakini naendelea kuchukua tahadhari. Kazi kwako. Kwa Kamau. Basi Gebra Jenis anasema mm, una macho kusoma hujui, jamani, hata picha huoni. Mjinga tu ndio anaweza kukimbia uh, <laughs> kivuli chake. Adija Kuliwa anasema eti unaambiwa usiseme Tanzania na korona, sema baadhi ya Watanzania ndio wenye korona. Ukisema hivyo hadi wadudu, wanyama nao wana korona kweli? Maana yake hakuna nchi yenye korona. Bunoge Arlaki anasema toka Mwanza Tanzania ndiyo korona ipo haya. Basi na kukamilisha kamilisha VOA Express, hivyo muda ndio unakimbia kweli kweli, nikamilishe basi. Nishukuru kwa niaba wote uliofanikisha matangazo haya: msimamizi BMJ Mridhi, mwelekezi Aida Isa. Jina langu ni Sunday Shomari, hewani nimeshirikiana na mzee mzima Harrison Kamau, kwa pamoja tuna wageni tukiwatekea jioni njema, kutoka jikuu la Marekani, Washington DC.