Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki, tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi na 107.8 na Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.9 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali Rwanda. Ninayowakaribisha hii leo ni mimi Patrick Nduimana. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi BMJ Mridhi, nikiwa hapa Washington. Aliyekuwa mgombea urais nchini Uganda kwa tikiti ya chama cha upinzani NUP, Robert Chagulanyi almaarufu Bobi Wine, kesho atawasilisha hoja kwenye mahakama ya juu ya nchi hiyo ya kupinga matokeo ya uchaguzi uliofanyika tarehe 14 mwezi huu, ambapo rais wa sasa Yoweri Kaguta Museveni alitangazwa mshindi na tume ya uchaguzi. Itakuwa ni mara ya nne kwa hoja kama hiyo kuwasilishwa mahakamani tangu Rais Museveni aingie madarakani mnamo mwaka wa 1986. Matokeo hayo yalitangazwa tarehe 16 mwezi huu, na katiba ya nchi hiyo inatoa kipindi cha siku 15 tangu siku ya kutangazwa kwa matokeo kwa yeyote anayetaka kuyapinga kuwasilisha malalamishi yake. Tume ya uchaguzi ilitangaza kwamba Museveni alipata asilimia 58.38 ya kura zote zilizopigwa huku Wine akipata asilimia 35.08. Wine pamoja na wanasiasa wengine wa upinzani wameshikilia kwamba uchaguzi huo ulijawa na dosari na kwamba kura zake ziliibwa. Wakati huo huo, balozi wa Marekani nchini Uganda Natalie Brown jana alikutana na Bobi Wine siku chache baada ya kuzuiliwa kumtembelea nyumbani kwake ambako walikuwa wanazuiliwa tangu walipopiga kura tarehe kumi na nne mwezi huu. Bobi Wine alikuwa mgombea uraisi kwenye uchaguzi huo. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na ubalozi wa Marekani nchini Uganda, wawili hao walijadili hali ya kisiasa katika taifa hilo, jukumu muhimu la upinzani wa kisiasa katika demokrasia na ushirikiano wa miongo kadhaa kati ya watu wa Uganda na Marekani, pamoja na mabadiliko ya kisiasa nchini Marekani. Unaendelea kusikiliza matangazo haya yakikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika jijini Washington DC. Mwenyekiti wa chama cha ACT Wazalendo nchini Tanzania, Maalim Saif Sharif Ahmad na mkewe Bi Awena Hamad wamethibitika kwamba wamepata maambukizi ya COVID-19 kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na chama hicho. Aidha, taarifa hiyo imesema kwamba wasaidizi kadhaa wa makamu huyo wa raisi wa Zanzibar pia wamepatikana na virusi vya korona baada ya kufanyiwa vipimo. Haya yanajiri wakati kuna hali ya sintofahamu kuhusu hali ya maambukizi ya korona kwa ujumla nchini Tanzania. Mara ya mwisho serikali ya Tanzania ilitoa taarifa rasmi juu ya maambukizi ilikuwa ni mwezi Aprili mwaka uliopita, ambapo wakati huo wagonjwa walikuwa ni mia tano na sita na vifo ishirini na moja Rais John Magufuli na utawala wake wameendelea kueleza kwamba ugonjwa huo haupo nchini humo. Huku hayo yakiarifiwa, serikali ya Tanzania imesema kwamba inatarajia ujenzi wa reli ya kisasa ya umeme SGR kipande cha kutoka Dar es Salaam hadi Morogoro kukamilika baada ya mwaka huu na kwamba imetoa shilingi bilioni 274 kuharamia mradi huo. Akizungumza na waandishi wa habari mjini Dodoma, msemaji wa serikali Hassan Abbas amesema mradi huo haukusimama katika kipindi cha Julai hadi mwezi Desemba. Abas amesema reli hiyo itafufua na kuimarisha uchumi wa Tanzania na kwamba treni zake zitakuwa za mwendo wa kasi zaidi kuliko zingine katika ukanda huo. Na polisi wa Urusi wamewakamata zaidi ya waandamanaji elfu tatu leo Jumapili, wakati wafuasi wa mkosoaji mkubwa wa Kremlin aliyefungwa gerezani Alexei Navalny walipoingia barabarani wikendi ya pili mfululizo kudai aachiliwe, kulingana na OVD Info ambalo ni shirika linalofuatilia matukio nchini Russia. Washirika wa Navalny waliitisha tena maandamano ya kitaifa kabla ya kesi yake kuanza kusikilizwa kesho kutwa Jumanne. Mjini Novosiburski, mashariki mwa Siberia, maelfu ya waandamanaji waliandamana wakiimba Putin ni mwizi zaidi ya waandamanaji mia mbili na hamsini walikamatwa hata kabla ya mikutano hiyo kufanyika katika mji mkuu wa Moscow na mji wa pili kwa ukubwa nchini humo St Petersburg. Polisi wa Moscow walitangaza kufungwa kwa vituo saba vya usafiri na wamezuia watu kuingia mjini kwa miguu. Serikali pia imeamuru migahawa na maduka kadhaa katikati ya jiji yafungwe na usafirishaji wa angani kudhibitiwa. Navalny alikamatwa mara tu aliporejea nchini katikati ya mwezi huu baada ya kupokea matibabu kwa karibu miezi mitano nchini Ujerumani kutokana na shambulio la kutumia sumu alilopata mjini Siberia mnamo mwezi Agosti mwaka jana. Msikilizaji wa VOA Swahili, mahala popote pale unapotusikiliza, ninakukaribisha katika kipindi cha salamu na Muziki ambacho hukujia kila siku ya Jumapili kutoka hapa studio za VOA Swahili Washington. Katika kipindi cha leo upo nami Mkamiti Kibayasi na kusihi uwe kando ya redio yako ili uweze kusikia salamu zako zinapeperushwa kwa nani? Pamoja basi, bila ya kupoteza muda, nashika kadi yako. Wewe unajiita ni jembe la Kanoti, unapatikana huko Mbeya. Salamu zako unasema kwanza ziende kwa Sozi Ngwangwiga. Salamu pia umemsalimia Nsanzu Gwako, umemsalimia Mwaka Bale, Mwaka Linga Mwansonero pamoja na mtoto wako Mwaka Kole. Wote hawa wanapatikana Mbeya. Ujumbe unasema jamani, tusalimiane kupitia sauti ya Amerika Amerika. Fundi John Ngonya wao, unapatikana polisi laini, Uvinza Kigoma. Salamu zako nasema ziende kwa Maxin Boneza Boneza Musa. Salamu ziende kwa Sami wa Maseba akiwa pwani huko Kenya, vilevile umemsalimia Beka akiwa Tanga pamoja na Mwanahamisi akiwa Tanga pia. Apokee salamu na kamata kadi yako hivi sasa. Kanuti Liambo, wewe unasema ni mwenyeji wa Mbeya kusini mwa Tanzania. Unasema jamani, salamu zangu nataka kwanza kabisa ziende kwa watangazaji wote wa VOA Kiswahili. Nasema shukrani sana, Kanuti Liambo, kutoka huko Mbeya. Na vilevile vile unasema salamu zako ziende kwa viongozi wote wa vilabu vya salamu popote pale walipo. Vilevile vile umemsalimia Fuso, salamu unasema ziende kwa Kuria, salamu ziende kwa Sebetelu na vilevile vile umemsalimia Mwamanombe yeye anapatikana huko Mbeya, apokee salamu. Naona muda nao pia unakwenda mbio mbio. Kabla ya kukupatia burudani ya muziki, basi hivi sasa nakamata kadi yako wewe. Unajiita Juma Musa, unapatikana Morogoro, Tanzania. Salamu zako Juma Musa unasema kwanza kabisa ziende kwa Farahani Shebe. Salamu unasema ziende kwa Musa Yahya, wote wakiwa Morogoro. Umemsalimia Lila Mboneza, yeye anapatikana Mikumi Morogoro. Salamu unasema ziende kwa Kilalu wa Sabina, yeye anapatikana Morogoro. Na vilevile vile pia unasema salamu ziende moja kwa moja mpaka kule tawa vijijini ni mkoani Morogoro, ni kwake Bibi Zenze apokee salamu. Ujumbe unasema tusalimiane kupitia Sauti ya Amerika. Baada ya kusoma ujumbe huo, hivi sasa ninakukaribisha na kibao kizuri kabisa kutoka kwa Jovial, anakuambia Pakua mambo mazuri hayo unayapata kutoka VOA Swahili. Kibao "Pakua" ngoma inakesha mpaka che tunachekecha chekeche mwendo wa utembe tembete wenye roho chafu hapote na msikilizaji, wapo sasa. Unafungua redio yako, kipindi hewani ni salamu na muziki kutoka studio namba 15 za VOA Swahili mjini Washington. Na kamata kadi yako, Ochieng George wao unapatikana Kakamega huko nchini Kenya. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa Abdallah Saidi, salamu vilevile unasema ziende kwa Charles max Marsey popote pale alipo umemsalimia Mukebezi. Salamu unasema pia ziende kwa ndugu jamaa na marafiki, popote pale walipo, nyote mmesalimiwa na Otieno George anatokea Kakamega huko nchini Kenya. Na kamata kadi yako hivi sasa, Vincent Kaji, wewe unasema unapatikana Kagongwa, mtaa wa Majengo, Kahama, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa Sali Bunzali Sali umemsalimia P Mwakibinda popote pale alipo, salamu unasema ziende kwa Shaban Shebe, umemsalimia pia. Huyu anaitwa ni Shazi, akiwemo Kahama huko nchini Tanzania, umemsalimia pia la Azizi huyu umeandika, lakini huku mtaja jina popote pale alipo. Baada ya kusoma kadi hiyo, hivi sasa na kamata kadi yako wewe. Kalangaza Selemani, unapatikana Tabora. Salamu zako unasema kwanza ziende kwa dada yako mama Kisiu akiwa Tabora, salamu ziende kwa dada Mwajabu akiwa Tabora, salamu ziende kwa Mariam Kapambwe akiwa Mwanza, umemsalimia pia. Tatu Kapambwe anapatikana Mwanza, umemsalimia Fadhili Kapambwe anapatikana Serengeti Mugumu, katika maeneo ya Mara. Vilevile salamu unasema ziende kwa Lightness akiwa Mwanza pamoja na Sofia pia anapatikana Mwanza. Ujumbe unasema tukumbukane kwa njia ya redio ya Sauti ya Amerika. Devota Daniel. Wewe unasema salamu zako ziende kwa mama Elizabeth wa Mageuzi, Shinyanga, Tanzania. Salamu unasema ziende kwa mtangazaji wa kipindi, nasema shukrani sana Devota Daniel, na salamu unasema ziende pia kwa Johni Ipembe, Edinali Nyamwelu. Salamu ziende kwa Sidia Fuguru, salamu ziende kwa Rustic Maratu na Letisia Shilogile. Vilevile wanataka vile salamu ziende kwa Elias, lakini hukumtaja Elias gani. Na baada ya kusoma salamu hizo, hivi sasa pia nakamata salamu hizi. Ni Deus Masunga, ameandika salamu zake ziende kwa Mashaka Subi Mkonole. Salamu ziende kwa Mkalagwa, mjukuu wa Malagwa. Salamu ziende kwa Tunza Godfrey Mwakapenda. Salamu ziende kwa Rutahi wa Busisi, Charles Jumanne fundi Simo, salamu ziende kwa Majaliwa Bususu, salamu ziende kwa Juma Hassan Jaka, salamu ziende kwa Miraji mwana wa Kibinda, salamu ziende kwa Mak Mihayo, vilevile vile Anthony Mazengo, Wilfred Tambwe na William Kitengai, nyote mmesalimiwa. Baada ya kusoma kadi hii, sasa naona pia ni wakati mwafaka nikakupatia burudani ya muziki, we msikilizaji unayesikiliza kipindi hiki cha salamu na muziki, kwani salamu bila ya muziki mambo hayapo sawa. Ni nani huyu sasa anayeingia ndani ya studio kukuburudisha katika kipindi hiki cha salamu na muziki? Anaitwa Ali Mahaba na kibao chake wewe tu, sitakini banduke kwako tena nitulie hadi siku yetu ya halali kabisa ndivyo mambo yanavyokwenda, kutoka kwa Ali Mahaba na kibao chake cha wewe tu. Mambo haya yote unayapata ndani ya salamu na muziki na VOA Swahili. Bado upo nami Mkamiti Kibayasi hivi sasa. Basi tukiendelea kupeperusha salamu hizi kwa njia ya barua pepe, na kamata salamu zako wewe, si mwingine, unajiita ni Tambwe Wilfred, salamu zako unasema ziende moja kwa moja kwa nani? Huyu anaitwa Joseph Sindano. Salamu unasema ziende kwa Ali Kidol Kataya wa DRC. Salamu unasema ziende kwa Fikiri Dario Gakala wa Shinyanga. Salamu imesema ziende kwa Richard Kambale wa DRC, na vilevile vile unasema unawasalimia watangazaji wa VOA Swahili. Kwa niaba ya watangazaji wenzangu, nasema shukrani sana. Basi na salamu zingine hapa mkononi pia zinatokea huko ni Falme za Kiarabu. Yeye anaitwa Abdulaziz Ahmad al Dahri. Anataka salamu zake ziende kwa Amina, salamu ziende kwa mama mkuu. Salamu ziende kwa Baba Ali Huseini. Salamu ziende kwa mama mkwe Mwana m Malzia. Salamu pia ziende kwa wajukuu Mariam. Salamu ziende kwa mjukuu Aishatu. Salamu ziende kwa mjukuu Isaka. Wote hawa wanasalimiwa siku ya leo katika kipindi hiki cha Salamu na Muziki. Naona muda nao pia unakwenda, lakini sio wakati wa kukupatia burudani ya muziki. Naendelea kukusomea salamu hizi katika kipindi hiki cha salamu na muziki, na kamata kadi yako wewe, si mwingine, unaitwa Baba Festo, wewe unapatikana kule Mlandizi. Salamu zako Baba Festo unasema ziende kwa Juma Hassan Jaka salamu zako unasema ziende kwa Mashaka Subi Mkonole. Salamu unasema ziende kwa mjukuu wako popote pale alipo. Salamu pia unasema ziende kwa Jonathan Kienshambi, Eric Victos Masawe, Meshak Mwamwala Jogoo Mkongwe. Salamu ziende kwa Masanja Ngasa, Mzee Joseph Sindano, salamu ziende kwa Deus Masunga popote pale walipo. Na msikilizaji, naona sasa ni vyema na mimi nikakupatia burudani ya muziki, kwani pia tufurahi pamoja ndani ya kipindi cha salamu na muziki. Kibao kizuri kabisa kinasema sina shida ndogo ndogo. So, oh you know, sham sham la, tukiwa tunaelekea ukingoni kabisa mwa kipindi cha salamu na muziki, na kuita wewe Lusajo siku iti uje hapa studio za VOA Swahili Washington, la hasha, hapo ulipo Lusajo, mimi hivi sasa ninakusomea salamu zako, ambapo unasema ziende kwa Tumaini, salamu ziende kwa Kidali, salamu umesema ziende kwa Victor Sinkasi, salamu pia unasema ziende kwa Babalao D, vilevile umemsalimia mwananzango huyu anasema anaitwa pilpil pil Kasusi, nyote mmesalimiwa na Lusajo. Vilevile salamu zinasema ziende kwa wale wote wanaomkumbuka kupitia Sauti ya Amerika. Pia wapokee salamu bila shaka. Lusajo, basi hao uliowataja wamesikia salamu zao na wanaridhika na kile ambacho umewapatia leo hii salamu hizi kupitia hapa VOA Swahili. Nakamata kadi yako wewe, tatu Msinzali wewe unapatikana Tabora. Salamu zako tatu, unasema kwanza kabisa ziende kwa mama yako mzazi, Bi Mkubwa Mtumwa, akiwa hapo Tabora. Salamu unasema ziende kwa wifi yako mama Kashi, yeye anapatikana maeneo ya Kahama, Shinyanga. Salamu unasema ziende kwa Susia, yeye akiwa Shinyanga. Salamu pia unasema ziende kwa baba mkwe, mzee Ali, popote pale alipo. Vilevile umemsalimia shemeja ako Paul, umemsalimia shemeji yako Albert pamoja na shemeji John popote pale walipo. Unasema, jamani, mawasiliano ni mazuri, tusikae kimya bila kujuliana hali. Baada ya kusoma kadi hiyo, basi msikilizaji, muda wa kuwa hapa studio nami pia ndio unakimbia kweli kweli, lakini sikuachi hivi hivi, na kuacha na kibao kizuri kabisa ili uburudike nawe hapo ulipo. Beka Fleva anakwambia poa poa. Mimi naitwa mkamiti Kibayasi. Shukran kwa kuwa nami katika kipindi cha Salamu na Muziki. Ninakutakia wakati mzuri, uwe na amani na utulivu popote pale unaposikiliza VOA Swahili, iwe kwa njia ya redio ama kwa njia ya mtandao www.voaswahili.com. Kwa heri kwa sasa. Hey, moja ya kapangua kayavuka yale hey, yeah, yeah. Hey. Kusema za ukweli nimepata pigo, moyo umetoboka inauma, figo kichwa changu mwenyewe naona mzigo, vipi ni kwepe adhabu nisikonde ili nisipate tabu, ninyonge bana mawazo basi usikose kuungana nasi wiki kesho tukikuletea kipindi kingine cha salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na kabla tujatamatisha matangazo haya basi mimi bmj mridhi na kusomea muktasari wa habari Aliyekuwa mgombea urais nchini Uganda kwa tikiti ya chama cha upinzani NUP, Robert Chagulanyi almaarufu Bobi Wine kesho atawasilisha hoja kwenye mahakama ya juu ya nchi hiyo ya kupinga matokeo ya uchaguzi uliofanyika tarehe 14 mwezi huu ambapo rais wa sasa Yoweri Kaguta Museveni alitangazwa mshindi na tume ya uchaguzi. Wakati huo huo, balozi wa Marekani nchini Uganda Natalie Brown jana alikutana na Bobi Wine, siku chache tu baada ya kuzuiliwa kumtembelea nyumbani kwake ambako mwanasiasa huyo alikuwa amezuiliwa tangu alipopiga kura tarehe 14 mwezi huu. Mwenyekiti wa chama cha ACT Wazalendo nchini Tanzania, Maalim Seif Sharif Hamad na mkewe wamethibitika kwamba wamepata maambukizi ya COVID-19 kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na chama hicho. Haya yanajiri wakati kuna hali ya sintofahamu kuhusu maambukizi ya korona kwa ujumla nchini Tanzania. Mara ya mwisho serikali ya Tanzania ilitoa taarifa rasmi kuhusu maambukizi ilikuwa ni mwezi Aprili mwaka jana, ambapo wakati huo wagonjwa walikuwa ni mia tano na sita na kuripoti vifo ishirini na moja. Na polisi wa Rasia wamewakamata zaidi waandamanaji elfu tatu atu leo Jumapili wakati wafuasi wa mkosoaji wa mkubwa wa Kremlin aliyefungwa gerezani Alexi Navalny walipoingia barabarani kwa wikendi ya pili mfululizo wakitaka aachiliwe, kulingana na OVD Info, shirika linalofuatilia matukio nchini Rasia, washirika wa, wa Navalny waliitisha tena maandamano ya kitaifa kabla ya kesi yake kuanza kusikilizwa kesho kutwa Jumanne. Na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida, ifikapo saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema