Aknvunganyi ni saa saba mchana katika studio za sauti ya amerika Washington DC, sawa na saa tatu usiku wa Afrika Mashariki. Huu ni wakati mwingine wa kuzifuata habari za dunia. Msemaji wako nimi Patrick Ndwimana rais wa 46 wa marekani joe biden na makamu wake kamala harris wamekula kiapo nje ya majengo ya bunge la marekani awali joe biden na viongozi mbalimbali wakiwemo wabunge spika wa baraza la wakilishi nancy pelosi wamehudhuria maombi maalum katika kanisa la mtakatifu matayo mjini washington dc makamu wa rais mike pence na waliokuwa marais barack obama george w bush na bill clinton wamehudhuria pia hafla hiyo zaidi ya wanajeshi elfu ishirini na tano ndio wameshika doria washington dc kwa ajili ya usalama kufanikisha sherehe hiyo. Wamarekani wamefuatilia sherehe hizo kupitia televisheni kutokana na janga la virusi vya korona ambavyo vimeua zaidi ya watu laki nne tangu janga hilo kujitokeza hapa Marekani mapema mwaka jana. Joe Biden alishinda uchaguzi wa Novemba mwezi uliopita baada ya kugombea kwa mara ya tatu. Na anaingia madarakani wakati taifa wa limegawanyika kwa msingi wa ubaguzi wa rangi na kukabiliana na matatizo makubwa ya kiuchumi pamoja na janga la virusi vya korona. Rais anayeondoka madarakani Donald Trump ameondoka White House kwa mara ya mwisho kama rais wa Marekani saa chache kabla ya kuapishwa kwa Joe Biden. Kabla ya kupanda ndege kuondoka White House, Trump amesema kwamba imekuwa heshima kubwa na heshima ya maisha kuhudumia Marekani kama raisi. Akihutubia wafuasi wake katika uwanja wa ndege za kijeshi wa Andrews jimbo la Maryland, ambako sherehe maalumu ya kumuaga imefanyika, Trump amesema kwamba alitekeleza mambo makubwa sana kwa Marekani na kuna akili mafanikio makubwa wakati wa utawala wake, ikiwemo kupatikana kwa chanjo dhidi ya virusi vya korona. Amedai kwamba aliweka msingi imara kwa utawala ujao kujenga Marekani iliyostawi kabisa. Mizinga 21 ilipigwa kwa heshima yake Kabla ya kuondoka hadi Florida katika makao yake na familia yake ya Maralago. Hii ni mara ya kwanza katika kipindi cha miaka 150 katika historia ya Marekani ambapo rais anayeondoka madarakani amekataa kukutana na rais mpya anayeingia ofisini wala kuhudhuria sherehe ya, ya kuapishwa kwa rais mpya. Hii unaendelea ya kusikiliza ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Serikali ya Uingereza imeahidi msaada wa milioni ya pesa kwa Kenya kukabiliana na athari za mabadiliko ya hewa, ugaidi, na kusaidia kutoa chanjo dhidi ya virusi vya korona nchini humo na katika nchi zingine zinazoendelea. Katika kikao na waziri wa mambo ya nje wa Kenya Rachel Omamo, waziri wa mambo ya nje wa Uingereza Dominic Raab amesema kwamba Uingereza inataka kuhakikisha kwamba chanjo dhidi ya virusi vya korona inatolewa kwa usawa katika nchi zinazoendelea. Omamo amesema kwamba Kenya ipo tayari kwa ushirikiano na Uingereza kuimarisha sekta za afya, elimu, hasa elimu ya mtoto msichana. Taarifa hii ya habari unaweza pia kuipata kupitia mtandao wetu wa www voa swahili com Wapiga kura nchini Uganda wameshiriki shughuli ya kuwachagua meya wa miji kadhaa na wenye viti wilayani. Vyombo vya habari vya Uganda vimeripoti kwamba idadi ndogo ya wapiga kura wamejitokeza kwa uchaguzi huo ikilinganishwa na ilivyokuwa katika uchaguzi wa rais na bunge wiki iliyopita. Mwanamuziki maarufu Joseph Mayanja, maarufu Joseph Chameleone, ni miongoni mwa wagombea wa kiti cha meya wa jiji la Kampala. Wagombea wengine ni pamoja na mwanamuziki mwengine Daniel Kazibwe maarufu kama Ragadi, Nabila Nagai, Godfrey Nyakana na meya wa sasa Erias Lukwago. Waziri wa mambo ya nje wa Zimbabwe Sibusiso Moyo amefariki dunia. Taarifa ya serikali inasema kwamba Moyo amefariki kutokana na maambukizi ya virusi vya korona. Rais Emmerson Mnangagwa amemtaja Moyo kuwa mfanyakazi wa serikali aliyejitolea kwa kila hali na ni shujaa wa kweli. Moyo ambaye ni meja jenerali aliyeongoza mapinduzi ya kijeshi dhidi ya aliyekuwa rais wa muda mrefu wa Zimbabwe robert Mugabe. Zimbabwe imepoteza mawaziri wengine wawili katika muda wa miezi sita. Mawaziri hao ni elan gwaradzimba na peras shiri aliyefariki kutokana na korona. Mwisho wa habari za dunia, lakini hapa studio mnaendelea na mwenzangu BMJ moridhi katika kipindi cha kwa undani. Patrick nduimana na waageni kiwatakia usiku wa amani na utulivu. undani kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, kipindi ambacho huangazia kwa undani zaidi ripoti zinazogonga vichwa vya habari, tukipekuapekua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Leo tuna kipindi maalum ambapo tunaangalia kuapishwa na kuchukua hatamu za uongozi kwa rais wa 46 wa Marekani, Joe Biden. Ni kwa undani. Mimi ni BMJ Mridhi. Hayawi hayawi hatimaye yamekuwa. Takribani miezi miwili na nusu tangu uchaguzi mkuu wa Marekani kufanyika na kufuatia mvutano ulioshuhudiwa baada ya hapo, na baada ya raisi aliyeondoka mamlakani Donald Trump kupinga matokeo ya uchaguzi huo, akaenda mahakamani mara kadhaa, na kutafuta mbinu tofauti tofauti za kukataa matokeo hayo, na hata kukataa kumpongeza rais wa 46 wa Marekani mwendo wa saa tano na dakika 45 hapa jijini Washington DC, aliyekuwa makamu rais mteule Kamala Harris aliyekula kiapo na kuwa makamu wa rais wa Marekani. Namna ni sauti ya rais mpya wa Marekani Joe Biden hapo akila kiapo, na tutazungumza hapa hayo kuhusu hayo baadaye kidogo kwa kina, lakini kwanza niwakaribishe wageni wetu, Amini Mwidau, mchambuzi wetu kutoka kule Toronto, Canada, na vile vile Dr. Timothy Sadera, mchambuzi wetu kutoka Atlanta, Georgia. Karibuni kwa, kwa undani, lakini nianze na wewe Mwidau, uhapisho huo eh, kwamba sasa kuna rais wa 46 wa Marekani. Eh, sijui tuanzie wapi, lakini labda nipe tu hisia zako. Kwanza kabisa ni nini ambacho unaona ni kipya eh, kwamba kuna rais mpya na ni nini ambacho wa Marekani watarajie. Uh, asante, uh, Bwana Mureithi, na nafikiri tukio la la ubadilishaji wa utawala kutoka rais wa 45 wa Marekani, uh, rais aliyepita ali Trump na kuingia kwa rais mpya, rais wa 46 wa Marekani, uh, Rais Biden ni tukio kubwa sana katika katika ulimwengu na ni tukio ambalo kwamba lina litaleta ishara mpya ama mwangalio mpya wa masuala mbalimbali yakiwemo ya, ya, ya ndani ya nchi na yale yaliyoko nje ya nchi na kama tunavyojua kwamba ulimwengu kwa wakati wa leo ume, ume, umeshikwa vibaya sana na ili janga la corona, na utawala uliopita wa, wa rais Trump haukuweza kukabiliana ku, ku, ku, ku, na janga hili kama vile watu walivyokuwa tarajia ama kama vile ilivyokuwa inastahiki, na vile vile hali ya uchumi ya Marekani pia imezorotesha. Kuna masuala ya a, mabadiliko ya hali ya, ya hewa ulimwenguni yamezorota me, ya ya uhusiano mashirika, usiano, mashirika ya kimataifa yamezorota. Kwa hiyo tegemeo kubwa lilioko ni kwamba athari kubwa alizozifanya rais aliyepita, rais Trump, zitarekebishwa ama zitaekwa katika safari iliyo bora zaidi, iliyo yenye matumaini, ili watu wapate wapate kuwa na matumaini mema katika siku za mbele na mapema leo kulikuwa na hafla ambayo kwa kawaida e, ingekuwa ni hafla iliyoangaziwa sana ya rais akiondoka White House na vilevile vile labda, akimkaribisha rais ajaye ama rais ambaye kwa wakati huo a, anakuwa ni, ni rais mteule e, e, kama sasa Joe Biden angekaribishwa pale Ikulu. Tuliona helikopta ikitua pale rais Donald Trump aki ondoka kwenye Ikulu katika eh, hafla ambayo ilikuwa kidogo aina, haikuwa na shughuli nyingi, na akaondoka kuelekea pale kwenye uwanja wa Andrew uh, base, joint, uh, joint base eh, Sadera, najua wewe mmoja wa watu ambao umefuatilia kwa karibu sana, ingawaje huko hapo Atlanta. eh, kwanza, kabla sijakuuliza swali, tusikilize kidogo tu hotuba uh, hii aliyoitoa rais Donald Trump, kisha nikuulize mawili matatu hapo tupe, uh, pia hisia zako kuhusu hili. uh, hisia zangu ni kwamba Bwana Trump ame, ameonekana na amethibitisha ya kwamba hakuwa wa moyo mkunjufu kwake Bwana Trump au Bwana Biden, maanake ameamua kukiuka hadhi ya kitaifa ambapo rais anayeondoka humkabidhi mamlaka ama humkaribisha pale kwenye White House, uh, na pia wanawashiriana kwa kupatiana mkono wa buriani na pia kule kutakia na mema, tunamwona ya kwamba bwana Trump hata anapotoa hotuba uh, yake ya mwisho hakuweza <coughs> kumtaja bwana Biden hata kwa jina, lakini badala yake ame, amejikidhi ya kwamba yeye ndi aliyetenda na chote alichokisema ni kwamba alileta sindano zile za COVID ama zile chanjo za COVID mbili, na hata kuna ya tatu, anaonyesha kwamba watu o, vile alivyotenda na haswa zaidi pale alipohitaja jamii yake ya kwamba ndio waliofanya vizuri sana. Kwa hivyo jambo lile lilionekana kumpa upande mmoja wa kujipendelea na kujisifu, na bado anasema ya kwamba atarudi tena na, na, na sijui Bwidau, eh, labda una cha kuongeza hapo maanake, na hakika una kitu cha kuongeza ukimwona Rais Donald Trump akiondoka akipeana hotuba ambayo kidogo wengi hawakutarajia , lakini akionekana mchangamfu na kuwakaribisha au kuwashukuru. E, kama alivyosema Dkt Sadera hapo, familia yake nini, e, kilichokujia kwa a, hisia kihisia, nakubaliana na, na Dr. Sadera hapo kwamba amekiuka utamaduni wa utawala wa kubadilishana tawala, lakini kitu kitu ambacho kwamba kimekaa kwa miaka mingi, miaka yote minne, aliyokuwa katika utawala ubinafsi kwa maana kitu cha kwanza chaanza na yeye na familia yake, na kitu cha mwisho alichoondokana nacho ni yeye na familia yake. Kama tulivyoona katika utawala wake, aliweka jamii yake ndani ya ndani ya utawala, ikiwa mtoto wake ni mmoja wa washauri wakuu, ikiwa bwana wa bibi yake ni mshauri mkuu, na amewahusisha katika shughuli mbali mbalimbali za utawala na pia amewapatia katika, katika utawala wake, na sababu kubwa yeye kwamba kuwashukuru pengine ni hofu, kwa sababu kila aliyekuwa karibu naye amemkimbia, isipokuwa waliobaki na yeye ni wale wale familia yake. Kwa hiyo pia atakapoondoka familia yake atakuwa hana mtu mwingine yote. Kwa hiyo ile ndio ndio jiwe la mwisho la msingi la la uhusiano wake wa karibu na watu ambao si yeye mwenyewe, kwa sababu yeye katika utawala wake wote umedhihirisha kwamba kitu kikubwa kilicho muhimu ni ubinafsi. Hata kama vile swala la yeye kuondoka kwenye, kwenye, kwenye kutawazwa kwa uh, Rais Biden ni kuhofia kwake yeye kwamba ama ku, ku, kutotaka yeye ye kuomba nafasi ya kurushwa na ndege ya ya, ya ya nini ile Air Force One katika safari yake ya mwisho ya, ya, ya kustaafu. Kwa hiyo akaona afadhali ajirushe yeye mwenyewe akiwa yuko kwenye utawalani kuliko kuomba jambo lile ama kuomba fadhila zile kwa rais Biden. Kwa hiyo kila kitu katika utawala wake umetawaliwa sana na, na ubinafsi. Na Mwidao, kabla uh, labda tujarudi kwa Sadera, kuna mawili matatu ambayo tumeyashuhudia katika saa ishirini na nne zilizopita, ikiwa ni pamoja na rais Trump kuwasamehea baadhi ya wandani wake e, ambao wameshirikiana nao kwa muda mrefu na wengine ambao wana, w, hali ambayo kwa hakika imeibua uh, hisia mseto hapa Marekani ikitegemea ni nani ambaye unamuuliza swali. Lakini we kama mchambuzi, hayo aliyoyafanya unayaonaje? ni kinyume cha, cha kitamaduni tena. Tukiendelea na hii sera ya ubinafsi, mmoja kati ya wale walio walio waliosamehewa walio, ni ni mtu ambaye ametajika kwamba ni mmoja kati ya wahusika walioshawishi uvamiaji wa wabunge la Marekani yani yule uh, Steve Bannon ambaye alikuwa ni mshauri wake wa kisiasa hapo mbeleni. Kwa hiyo pia katika, katika kusame kwake kumetilia kume, kume maanani manufaa ambayo yeye huenda akayapata kwa siku za mbele, lakini pia ukiangalia kuna, kuna baadhi ya ya vitu alivyovifanya ambavyo vime, vimeonekana kama ambavyo, kama ambapo anaendeleza ku, ku, ku, kurekebisha mfumo wa haki wa kimarekani kwa maana kuna baadhi ya wale wa mwimbaji wa, wa, kama yule Little, Little Wayne ambaye amepatikana na mashtaka lakini mashtaka yenyewe ni ya kuhusu kupatikana na bunduki. Kwa hiyo ni jambo ambalo kwamba lina utatizo katika watu weusi wa, kuna yule meya ambaye alikuwa ni Detroit alipatikana na shutuma za, za corruption japokuwa Uh, shutuma zile zilikuwa ni za kweli na alipatikana, lakini kile kile kifungo alichofungwa ni cha miaka mingi sana, miaka ishirini na nane, ambapo matarajio au uh, mategemeo ilikuwa mate ni afungwe baina ya miaka tisa na kumi na tano. Kwa hiyo kuna baadhi ya mambo ambayo ameachanganya na mabaya aliyoyafanya, uh, ambayo yametatiza ule mfumo mzima ule wa wa, ku, wa wa wa nguvu za rais kusamehe wale watu wenye makosa ya jinai na makosa mengine madogo madogo. Sadera, kabla hatujaangalia kuhusu Biden ambaye tayari ameshaapishwa na kalia kalia hapo tu kwa Trump, katika hotuba yake fupi ambayo ameitoa kwenye uwanja huo wa ndege kabla ya kuingia kwenye uh, Air Force One, amejisifu amesifu utawala wake akisema kwamba ameimarisha jeshi kufikia kiwango ambacho akijawahi kushuhudiwa katika historia ya Marekani. Mambo ambayo amekuwa akiyasema hata kwenye kampeni zake, akajisifu tena akasifu utawala wake sana kuhusu hali ya korona. Na hata nikimnukuu hapa, amesema kuna tayari chanjo mbili ambazo zimetoka kwa haraka sana, na kuna nyingine ambayo iko njiani, na kwamba visa vya korona uh, vi, si vingi kama ambavyo ingekuwa Uh, waka, eh, si vingi kama ambavyo ingekuwa kama hangechukua tu ambazo alisema alizichukua mwanzo mwanzo wa mwaka jana mwaka jana eh, eh, lakini pia anayasema haya wakati eh, jana tuliripoti hapa VOA kwamba na kwingineko kwamba eh, visa vya watu walofariki kutokana na korona na virusi maambukizi ya virusi vya korona vimefikia eh, takriban eh, eh, elfu mia nne laki nne na hii inatajwa kama moja ya idadi kubwa ni idadi kubwa zaidi lakini kuwa like kuwahi ku, ku, kushuhudiwa um, kote, eh, kote duniani na vile vile, amesema soko la hisa limeimarika sana. Nafikiri swali nalouliza na hapa uh, hii hulka aliyonayo Rais Trump ya kujisifu kila wakati na wala hasichukue E, e, kukosolewa kwake asikuchukue na kusema kwamba labda hapa hatukufanya vizuri, labda tungefanya vizuri zaidi kama tungefanya hivi. hi, haya yote yanamuonyesha yeye kama alikuwa ni kiongozi wa namna gani? Sadera, asante uh, sana. Ama kweli tukiangalia kati ya hotuba zote na taarifa zote haswa tukifuatia historia yake bwana Trump ni kwamba, uh, kuna usemi katika Kiswahili tunasema kuna mchezaji na kuna wachezaji wa sarakasi. Maanake mambo haya yote yanayojitokeza ni kwamba alijaribu kujitia mbele, huku aki akisema ya kwamba ndiye aliyefanya, lakini anasahau ya kwamba wenye kampuni ama makampuni, wakurugenzi wa makampuni hayo makubwa ndio walio fanya bidii, bidii. Wanasayansi ndio waliofanya bidii kuweza kutatua tatizo hili la kupata chanjo. Na jambo jingine ambalo sasa hivi tuona anajaribu kufanya ni kwamba uh, kila kinachotokea chema ni chake, na jambo hilo halileti sifa nzuri haswa duniani pote. Lakini wamarekani wengi waliompenda haswa waliompenda waliomwadhimu walio sana wanajua kitu kimoja, anachokisema wanaamini hivyo kwa hivyo anapotilia mchezo jam, alipotilia mchezo jambo hili la la, la korona ikawa ya kwamba kwenye mikitano na kwenye uh, rali zake ambazo alikuwa akienda za, za, za kampeni walitilia uh, walitupilia mbali hasa kuvalia barakoa, na kwamba watu wengi walianza kwenda wasijali, wanasema ni haki yao. Basi tumeona watu wengi sana wamefariki dunia na wengi wameambukizwa na ila hali wanasema tu wao bado wanamwamini ya kwamba hana. Na tukirudi nyuma kidogo, tukumbuke pale alipokuwa amepatwa na ugonjwa ule, na jamii yake pia ikapatwa, wakasemekana ya kwamba walipatwa na ile korona. Aa, jambo lilitishia, na wanasayansi wengi na watu wengi walianza kubisha ni kwamba je, kwa nini yeye akawa mgonjwa kwa siku nne, familia yake, baada hata ya wiki moja ameamka, ametoka, ameanza kutembea, ilhali wengine walistahili kuwa kwenye quarantine mm -hmm. kwa siku 14. Kwa hivyo mambo kama yale yanaonyesha kwamba jambo lake alilolisema haliaminiki, na pia kuna mambo mengi ambayo aliyozungumzia ambayo watu wengi sasa hivi wanatilia shaka. Ndugu Mwidau, kwa kauli hii ambayo Trump ameitoa, hebu tusikie kidogo Will hapo kwa kifupi, anasema uh, yeye anaonekana hajaenda mbali, amekuwa na wapiga kura wapatao sabini na tano milioni e, na hivyo basi e, kama mwanasiasa labda kwa mtu wa kawaida ataangalia aseme kwamba kama mwanasiasa anaweza ku kurejea tena kwa njia moja au nyingine. Lakini labda swali hapa, Mwidau, ni anakwenda kule Florida, ni nini kitarajiwe kwa rais ambaye anastaafu, na ukikumbukwa kwamba rais Trump kwa kawaida amekuwa anaonyesha uh, mambo mambo yake ni tofauti na marais wengine waliopita waliostaafu. Na, na asante bana. Baai, nafikiri jambo kubwa ambalo kwamba lazima tuliangalia tuli, tuli, tuli kwa kina ni kuondolewa kwake yeye katika mtandao um, wa, wa, wa kijamii wa Twitter. Hili lilikuwa ni jukwaa kubwa sana kwa kiee ambayo alikuwa akitumia kuwasiliana na baadhi ya wafuasi wake. Kwa hiyo kuondolewa kwa jukwaa hili kutamweka kwenye katika hali ambayo ni ya, ya kutoweka katika nyuso za watu na katika fikra za watu. Vile vile kuna kuna jambo lingine ambalo kwamba uh, nafikiri yataka tuzingatie japokuwa ya, ya katika zile kura alizopata ni zaidi ya sabini na uh, zaidi ya sabini milioni lakini kuna baadhi ya wengi waliompigia kura katika wale chama chake cha kuchama Republican, walimpigia kura kwa sababu yeye alikuwa ndo uh, mpiganiaji wa urais kwa chama cha Republican Party. Hawakumpigia uh, kwa sababu ya ushawishi wake au uhodari wake na pia tukiangalia katika siku hizi za mwisho za utawala wake as, uh, katika um, kura ya maoni wale wanaomkubali kwamba kazi aliyoifanya ni nzuri ni asilimia thelathini na uh, sita uh, ama chini hapo ambao ni asilimia ndogo zaidi katika marais wote waliopita siku za mbele. Kwa hiyo kila siku zitakapokuwa zinaenda na tukitumia maneno ya aliyekuwa uh, mshauri wa, wa wa hali za uh-huh, za National Security, Bol uh, ndugu Bolton ni kwamba mazingira ya nyumbani kwake kule Maalago, Florida ni mazingira tofauti na yale ya White House. Kwa hiyo pale atakapotua na atakapojijua kwamba yeye tena si rais, ataingiwa na unyongi mkubwa sana, na kutokana na haya mambo yanayomzingira ya, ya impeachment ambayo bado yataendelea, baada ya tarehe ishirini leo basi tusitegemee kwamba atajihusisha na mambo ya siasa. Changamoto kubwa alionayo sasa ni kujikosoa ama kujitoa katika ule mtego aliojiweka wa wa kuvamia Kongres. Baada ya hapo ndio tutaweza kuona mwelekeo, kwa sababu pindi atakapopatikana na hatia basi hatima yake ya kisiasa itakuwa ndo Safi kabisa, safi kabisa. Nafikiri eh, Sadera, nafikiri tunaelekea kufika mwisho wa mazungumzo haya, lakini tuangalie, eh, kumuhusu Trump uh, tu, tuangalie sasa rais Trump, wakati wakati anaondoka, um, ameacha, kama alivyosema hapo ndugu Mwidau uh, ana kesi ambayo uh, tunasubiri kuona itakwendaje kwenye Seneti. Uh, wengine wanasema labda itakuwa ni vigumu Uh, lakini hayo tutaona baadaye. Lakini sasa ameondoka na kumwachia uh, na kuacha kwa njia safi, lakini amemwachia mamlaka uh, huyu rais mpya uh, uh, Joe Biden. Joe Biden mwenyewe kuna mawili matatu ambayo amesema atafanya moja kwa moja baada ya kuapishwa. Hebu uh, tuyaangazie hayo labda tunaweza kukumbushana hata sisi wote watatu lakini, ni yapi ambayo anayapa kipaumbele, Sadera? Uh, kwanza, hebu niseme hivi kabla sijajibu swali hilo. Ukiangalia vile Biden alivyoenda kanisani leo asubuhi pamoja na kundi lake yeye anaanza kwa kumwenye, kum, uh, kumpa sifa Mwenyezi Mungu kwa kushukuru kwa ajili ya taifa hili, ni kwa sababu ya ushindi. Jambo hilo ni la muhimu sana, maanake asilia yake hapa Marekani ni kwamba rais anayeondoka na rais anayeingia kwanza kuingia kanisani kushukuru. Kwa hivyo, uh, katika mambo ambayo tunatarajia mwendo baada ya kuapishwa kama mwendo wa saa moja hivi ama mbili baada ya kuapishwa tunaona ya kwamba rais, kuna mambo mengi bwana Biden anastahili kufanya. Kuna mengi aliyo yafanya ya na kuyatia sheria ya rais Trump, hayo ndiyo anakusudia kuyafanya na pia kuyatupilia mbali. Kwa mfano, kuna haya mambo uh, kuna hali ya kiuchumi kuna hali ya Covid, siasa, jinsi ambavyo siasa imeingia katika Covid. Jambo hilo litakuwa kipaumbele kwake. Bwana, tumalizie kabla sijakuacha uondoke. E, Mwidao, nimekumbuka swali muhimu sana naona linaulizwa sana kwenye mitandao. Itakuwa vigumu kwangu mimi, nitaulizwa maswali wapo, sitakuuliza: ushirikiano uliopo kati ya Marekani na nchi za Afrika hususan kule nchi ambako wasikilizaji wetu wako wengi, Afrika kule, Kenya, Uganda, Tanzania, uh, DRC, Burundi na Rwanda, ushirikiano ambao umekuwepo kati ya nchi hizo na Marekani wakati wa Donald Trump, e, nini kitarajiwe labda kubadilika wakati kumeingia rais mpya? Nafikiri kwa kipindi cha miaka minne, ah, Trump alikuwa ni mmoja Kauli yake kubwa ilikuwa ni America First, yani America mwanzo, na akuingilia sana masuala ya, ya ushirikiano na mashirika ya kimataifa ikiwemo nchi za, za Afrika ama mashirika yao kama vile African Union ama East African Community na mengineyo mengineyo. Kwa hiyo tutegemea hawa Democratic Party katika sera zao ni watu ambao wenye kujishughulisha na masuala ya haki za kibinadamu na haki za kisiasa na nafikiri, katika katika miaka minne iliyopita tuliona hatukuona sauti ya kimarekani ikipaa zaidi katika nchi za, za Afrika, lakini kwa kuingia kwa Biden tutarajia kwamba hayo mabadiliko kwa hayo yatotokea, kwamba kutatokea msimamo tofauti wa nchi ya Marekani katika siasa za Afrika kutatokea msimamo tofauti wa nchi ya Marekani kwa hali za uchumi za Kiafrika. Kwa hiyo watakuwa ni watu wenye kujihusisha zaidi na mambo ya Kiafrika haswa ukiukaji wa haki za za, za binadamu na ukiukaji wa, wa haki za, za kisiasa. Kwa hiyo bila shaka, katika kipindi hiki cha pengine cha siku mia atajishughulisha na mambo ya ndani, lakini atakapokuwa tayari kwenda katika masuala ya, ya kimataifa bila shaka tutaiona sura ya Marekani katika mwelekeo tofauti. Asante sana Amin Mwidau na mwenzetu kutoka kule Atlanta, Dr Timothy Sadera. Msikilizaji, tunakomea hapo leo. Tulikuwa na makala maalum kuhusu kuapishwa kwa Joe Biden kama rais wa 46 wa hapa Marekani, na hapo ndo tunafika mwisho wa matangazo ya leo, na ni washukuru wote waliofanikisha matangazo haya. Msimamizi amekuwa ni Mary Mgawe, mwelekezi Saida Hamdun, mimi ni BMJ Mridhi. Nakutakia kila la heri, usiku mwema kutoka hapa Washington.