na moja kwa moja ni saa mbili na nusu asubuhi hapa washington dc saa kumi na nusu alasiri kule afrika mashariki hii ni voa express ikiwa leo ni siku ya jumatatu ni januari 11 mwaka 2021 nayokukaribisha nikiwa nimekusha jaa tele kama pichi la mchele langu jina ni sandey shumari na mimi jina langu ni patrick nduimana nikikukaribisha katika matangazo haya ya voa express Leo tunazo ripoti mbalimbali ikiwa ni pamoja na serikali ya Burundi kuazimia jitihada madhubuti, ikiwa ni pamoja na kuifunga kwa mara nyingine mipaka yake yote ya, ya ardhi na ya njia ya maji na nchi jirani ili kukabiliana mlipuko wa maambukizi ya korona uliojitokeza wiki iliyopita, na vilevile tuna taarifa kuhusu Iran, hii leo imesema kwamba uamuzi uliofanywa na waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo kuwataja waasi wa kihudhi nchini Yemen kwamba ni taasisi ya kigaidi hautafaulu. Pia atakuwa na kipengele cha barazani kama kawaida, bila ya kusahau hoja kwa hoja. Basi bila kuchelewa, tuanzie huko Burundi, ambapo kuanzia leo serikali ya nchi hiyo imechukua hatua kali, ikiwa ni pamoja na kuifunga kwa mara nyingine mipaka yake yote ya ardhi na ya njia ya maji ili kukabiliana na mlipuko wa maambukizi mengi ya janga la COVID-19 uliojitokeza wiki iliyopita. Mwandishi wetu Jean Marie Vianch Burundi anayo taarifa kamili kutoka mjini Kigali. Visa vipya vya watu 40 walioambukizwa na virusi vya janga la korona kwa muda wa siku mbili wiki iliyopita nchini Burundi vimelazimisha serikali kuazimia hatua maridhawa za kukabiliana na mlipuko wa janga hilo. Akitoa ufafanuzi zaidi mbele ya vyombo vya habari katika mji mkuu wa kiuchumi Bujumbura, waziri wa Burundi wa afya Tadendi Kumana amekiri kwamba miongoni mwa hatua hizo mpya ambazo zitaanza kutekelezwa siku ya Jumatatu hii tarehe 11 Januari mwaka elfu mbili na ishirini na moja ni pamoja na kuifunga kwa mara nyingine tena mipaka ya ardhi na ya maji kati ya nchi ya Burundi na mataifa jirani. kuva itariki kumi na imwe nzero bibiri na mirongo ibiri na rimwe imipaka irugawe ku bantu bose tokea tarehe 11 Januari elfu mbili na ishirini na moja mipaka yote ya ardhi au kwa kutumia njia maji itafungwa kwa watu wote wanaohitaji kuingia nchini Burundi. Watakaoruhusiwa pekee yao ni watu wanaoingiza bidhaa. Wasafiri wote watakaowasili kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa Bujumbura watalazimishwa kusalia karantini kwa muda wa siku saba, badala ya siku tatu kama ilivyokuwa hapo awali. Na kwa wale watakaokutwa wameambukizwa na maradhi ya COVID-19 watapelekwa kupewa matibabu katika vituo maalum vya kiafya na watajilipia gharama za matibabu hayo. Kwa upande mwingine, kampeni ya kitaifa ya kupiga vita utapakaji wa virusi vya korona itaanzishwa tena katika mitaa yote ya mji wa Bujumbura. Hatua hizo mpya zimechukuliwa wakati tokea miezi kadhaa serikali ilidhihirisha kwamba nchini Burundi janga hilo la COVID-19 lilikomeshwa kabisa. Habari zaidi zimeharifu kwamba baadhi ya wasafiri wamekuwa wakitoa rushwa wa pesa taslim kwa maafisa wa serikali ili wa faul kuingia ndani ya ardhi ya Burundi bila bila kufanyiwa vipimo vya covid-19 na bila ya kuwekwa karantini. Kutokana na hali hiyo, viongozi wa serikali ya Burundi wamehakikisha kwamba mtu yeyote atakayethubutu kukiuka jitihada za kukabiliana na virusi vya korona atachukuliwa kama adui mwenye nia ya kuyumbisha usalama wa taifa na ataadhibiwa ipasavyo. Hata hivyo, wanaharakati wa mashirika ya kiraia wameiomba serikali isichukulie janga hilo la covid-19 kama kisingizio cha kuwanyanyasa wananchi. Tarakwimu za wizara ya afya zinabaini kwamba tokea viripotiwe visa vya kwanza vya maradhi ya covid-19 nchini Burundi mwezi wa Machi mwaka jana, watu wawili ndio tayari wamepoteza maisha yao ajili ya janga hilo. Sauti ya Amerika Kigali. Shukran sana Jean Marie Vyane Hesho, Burundi, kwa taarifa hiyo. Basi moja kwa moja tuelekee huko Iran ambako hii leo Jumatatu imesema kwamba uamuzi uliofanywa na waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo kuwataja waasi wa Kihudhi nchini Yemen kuwa ni taasisi ya kigaidi hautafaulu. Waziri Pompeo amewataja waasi wa, wa Kihudhi wenye uhusiano na Iran kuwa ni magaidi, hatua ya dakika za mwisho ambayo inahofiwa huenda ikazidi kusababisha hali mbaya zaidi ya mzozo wa kibinadamu taarifa kamili, labda bunge la Marekani ilizuia uamuzi huo. Wahudhi watakuwa katika orodha hiyo Januari 19, siku moja tu kabla ya kuapishwa kwa rais mteule Joe Biden ambaye washauri wake wana matumaini ya kuleta msukumo mpya wa kumaliza vita vibaya vya takriban miaka sita nchini Yemen. Hatua ya Pompeo huenda ikaleta ugumu kwa ahadi ya Biden kuanzisha tena juhudi za kidiplomasia na Iran na kutathmini ushirika wa Marekani na Saudi Arabia ambao ulisababisha mashambulizi ya umwagaji damu kwa jirani yake wa kusini. Kutajwa huko kuna azma ya kuiwajibisha Ansar Allah kwa vitendo vyake vya kigaidi ikiwemo na mashambulizi ya kuvuka mpaka, kutishia raia, kuvuruga miundombinu na usafirishaji wa bidhaa, Pompeo amesema katika taarifa yake ya jana Jumapili jioni akitumia jina rasmi la harakati za Wahudhi, Wahudhi wameongoza kampeni kali ya kikatili ambayo imesababisha vifo vya watu wengi na linaendelea kudumaza eneo hilo na kuwanyima raia raiya wa Yemen suluhisho la amani kwa mzozo katika nchi yao, amesema Pompeo. Pia amewataja viongozi watatu wa, wa kundi hilo ni magaidi akiwemo mkuu Abdul Malik Al Hudhi alielezea kuwa shambulizi la Disemba 30 kwenye uwanja wa ndege katika mji wa Yemen wa Aden, ambalo liliua watu 26, ambalo lililaumiwa na serikali inaungwa mkono na Saudi Arabia kuwa lilifanywa na Wahudhi. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Iran, Said Khatibzadeh, amesema mjini Teheran kwa baada ya miaka kadhaa ya Yemen kushambuliwa na mabomu na ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia, Marekani haina uwezo kufikiya, yake, wa kufikia malengo yake, na hivyo wameamua kuchukua hatua katika siku za mwisho za utawala wa Trump. Wakati ivi sasa umepita, watahitaji kuja na kufanya mashauriano na makundi yanayowajibika na makundi mbalimbali katika mataifa ya Mashariki ya Kati ikiwemo Yemen hatua hizi hazina muhimu wala thamani katika siku za mwisho za utawala wa Marekani huko White House. Kundi la waasi linadhibiti sehemu kubwa ya Yemen, ikiwemo mji mkuu Sanaa na tayari limewekewa vikwazo na Marekani, lakini kutajwa kundi la kama kundi la kigaidi kulitarajiwa kuatisha ufadhili wa nje kufanya mawasiliano yoyote na mamlaka ya kihudhi ikiwemo masuala ya kifedha na kununua chakula na mafuta kwa hofu ya kuchukuliwa hatua na Marekani. Makundi ya misaada yamemwonya Pompeo dhidi ya kuwaweka katika orodha Wahudhi, wakisema hawana njia mbadala lakini kukabiliana na kile ambacho kimeitwa serikali iliyopo kaskazini mwa Yemen. Lazima tuwe na uwezo wa kufanya mashauriano kwa ajili ya misaada yetu na kuwalinda raia wa pande zote kwa mzozo huu, kazi yetu ya kibinadamu isiingizwe katika uhalifu. Jan Egeland, katibu mkuu wa baraza la wakimbizi la Norway, alisema mwezi Novemba. Pompeo amesisitiza kwamba wizara ya mambo ya nje inafahamu wasiwasi wao na watafanya kazi na makundi yasiyo ya, ya kiserikali na Umoja wa Mataifa kuhakikisha kwamba misaada inakwenda huko. Asante sana Hadija Riami kwa taarifa hiyo. Basi msikilizaji, moja kwa moja unaongana nasi, unasikiliza matangazo ya VOA Express yanayokujia moja kwa moja kutoka hapa Washington DC hivi sasa. Basi tuungana na mwenzangu Patrick Ndwimana kwa habari za dunia. Spika wa baraza la wawakilishi la Marekani Nancy Pelosi amesema baraza hilo litawasilisha leo azimio la kutaka baraza la mawaziri ya rais Donald Trump kutumia kipengele cha 25 cha katiba ya Marekani ambacho kinapendekeza rais aondolewe madarakani inapodhihirika kwamba hafai kuendelea kuliongoza taifa. Katika barua aliyotuma kwa wabunge wa chama cha Wademokrat, Pelosi alisema iwapo makamu rais Mike Pence hatajibu ombi hilo katika muda wa saa baraza la wawakilishi litaanzisha mchakato wa kumfungulia mashtaka ya kumwondoa madarakani rais Trump. Shinikizo la kutaka rais Trump aondolewe madarakani linakuja wakati wito wa kutaka awajibishwe kwa kuhusika na uvamizi wa jengo la bunge la Marekani Jumatano wiki iliyopita unazidi kuongezeka. Watu watano waliuawa wakati wafuasi wa Trump walipovamia jengo hilo. Kufikia jana Jumapili, Trump wala White House walikuwa hawajajibu kuhusu ombi la Pelosi. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo amesema anapanga kulitaja kundi la waasi wa, wa kihudhi wa Yemen kama kundi la kigaidi hatua hiyo inatarajiwa kuanza kutekelezwa tarehe 19 mwezi huu wa Januari. Katika taarifa yake Jumapili, Pompeo amesema kuwaita magaidi waasi wa, wa kihudhi wanaoungwa mkono na Iran pamoja na viongozi wa kundi hilo ni kutaka wawajibishwe kwa vitendo walivyofanya, kama mashambulizi ya kuvuka mpaka ambayo yalihatarisha usalama uraia, wa raia, miundo mbinu na usafirishaji wa kibiashara. Pompeo amesema lengo pia ni kusaidia kufanikisha juhudi za kumaliza mzozo wa Yemen ulioanza mwaka 2014, pale waasi wa, wa kiudhi walipouteka mji mkuu wa Yemen na kupamba moto mapema mwaka 2015, wakati kulianzishwa kampeni ya majeshi ya ushirika iliyoongozwa na Saudi Arabia ili kuwaondoa wasi hao na kurejesha serikali ya Yemen inayotambulika kimataifa. Wapiga mbizi wa jeshi la majini la Indonesia leo wameanza kutafuta vinasa sauti vya mawasiliano vya ndege ya abiria iliyoanguka Jumamosi kwenye bahari ya Java. Ndege hiyo aina ya SJ 182 iliyopotea kwenye mitambo ya rada dakika nne baada ya kuruka kutoka mji wa Jakarta kuelekea Pontianak mji wa jimbo la magharibi la Kalimantan la kisiwa cha Borneo. Ilikuwa imebeba abiria sitini na wawili wakiwemo wahudumu na watoto kumi. Wapiga mbizi wamepata mabaki ya miwili ya watu wengi ndani ya ndege pamoja na mabaki mengi ya ndege ikiwemo kifaa cha kutua, viti na injini za ndege hiyo. Manuari 53 na waokoaji 2600 wanashiriki katika operesheni hiyo. Ajali ya Jumamosi imeingia kwenye mlolongo wa matatizo yanayoikabili sekta ya usafiri wa anga ya Indonesia, ambayo ilikumbwa na hofu za usalama wa safari za ndege za taifa hilo. Ndege za Indonesia ziliwahi kupigwa marufuku ya kutumia anga za Marekani na Umoja wa Ulaya kwa kipindi cha miaka kadhaa kufuatia ajali za ndege mbili zilizotokea mwaka 1997 na 2014, ambazo ziliua jumla ya abiria 396. maendelea you know, ya kusikiliza VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Jumaa, kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, tisa na nusu alasiri Afrika ya kati maionne. Basi hivi sasa msikilizaji, mwadia wakati wa kipengele cha barazani, na leo basi kwenye barazani tunaangalia malezi ya mtoto. Katika malezi haya nini ambacho kinafanyika? Na tumeuliza kwamba je, mtoto akikosea achapwe au apewe ushauri. Hii msikilizaji, kwa upande wako unaweza wakazungumza wakatuambia nini ambacho umeona lakini, kwenye upande wetu e, wa facebook wengi sana e, Patrick wametoa maoni yao wakijibu kuhusu swala hili. Hali kadhalika tuna wale ambao wamezungumza kwa njia ya simu. Basi tuanze na wale kwa njia ya simu halafu tutaingia kwenye Facebook. Asante kwa. Jina naitwa Masanjakura, mzee wa sola kutoka barabara la saba Isaka. kama eh, mada hii ya mtoto kuchapwa, kwa kweli mimi naona hapana, mtoto asichapwe, isipokuwa atewe maelekezo tu kwa uzuri, ili asiweze tena kurudia, kwa sababu mtu ukimchapa, nafikiri unamchanganya sana kiakili mpaka mtoto anashindwa kuelewa kinachoendelea. Kwa hiyo kinachotakiwa sana sana ni kumpa ushauri, kumwita vizuri, unamwambia pale alipokosea ili ajirekebeshe. Maana ku-, nani, ku, ku kumchapa sio kumfundisha, bali unampa adhabu tu ambayo ni kama ni kumnyanyasa. Ndo maoni yangu. Okay, asante sana. Naitwa naitwa ndogya Kasiki nikiwa Bukavu, Kivu Kusini, mashariki mwa DRC. Hakika mtoto lazima achapwe simbo kama kosa yake inalinga, inalingana na, na hayo malipizi, kwa kuwa tumekunjwa hata katika maandiko matakatifu kwamba mtoto huzaliwa na upumbavu na simbo huondoa upumbavu na mtu anakuwa mtu mzima, kesho wapate watoto ambao watakuwa faida kwa taifa nzima lakini wakakataa kuwaonya watoto na kuwapa fimbo, watakomaza watoto katika ujinga na upumbavu, na ndo na taifa na itapata hasara, tutapata faida. Hayo ndo mao, ma, maoni yangu, mwandishi habari. Asante sana, nashukuru sana. Asante sana ka majina naitwa maano alijoni machungwa iiasama nasushuguukaama Tanzania. Mimi naona swala la kuwapiga watoto sio sahihi, na msingi ni kumfundisha mtoto, sio kwamba umchape kiboko masi kiboko. Kinaumiza hata kinamiza awezamaiaaa akili yake inatakiwa vizuri, umfundishe vizuri, malezi mazuri, kawaida kabisa. Hiyo naona swala langu ni tu, jamaa yangu wale ambao wasema wana, wana, kwamba waendelee kucheza sio vizuri. Yaani nawaomba wajaribu wa, wa, kufikiria, make hata ukiwa mkubwa mambo ya viboko mwenzangu inaumiza, hapana. Yaani e, makosa sawa, inategiwa kufundishwa kibago mdogo lazima kufundishwa no, polepole ataelewa. Asante sana, narudi eighth... hapa shishimini Tanzania iciko pamoja kazingema hapo mlingoni. Sawa kabisa, acha nami nisome baadhi ya maoni ya wa wasikilizaji kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Inamwona huyu Daniel Malli Simba Damu kutoka huko Tanga, Tanzania, anasema mtoto anaporudia kosa mara kwa mara, ndipo unamchapa kiakili, huku unaongea naye kuhusu kosa alilofanya ili ajue madhara ya makosa. Modrik Saidi Muke anasema kwanza apigwe fimbo, kisha aambiwe umepigwa kwa kosa fulani. Asante sana Patrick, kwa upande wangu basi niangalie wale ambao wamezungumza huku kwenye Facebook. Naye Zawadi Mwakaliku, yuko Mbeya, Tanzania, anasema viboko ni muhimu kwa watoto ili wakumbuke kwamba lile jambo waliofanya ni kosa. Bila shaka, naye Bankmuni Mwakalu hakusema yokwapekii, nasema asema ushauri ni muhimu wa pili, lakini kama ni kosa la kujirudia, hata akipewa ushauri ongezea na kiboko achapwe tu. Sawa kabisa, mzee anajiita Mako Embassy, baraba kabisa. Baada ya barazani kama kawaida express, bila muziki mambo haja kamika. Basi tupate burudani ya muziki kutoka kwa mwanamuziki machachari sana Bongo Flava, Mboso anakuja na wimbo wake Hodai. Tupate shombe, shombe mtoto laini laini, ana wakawaka waka. Ah, wanga wape vidonge nimebaini baini, baini wanatapatapa ah, mm, mi nawepata kiama Asante sana mwanamuziki mbaso na kitu hicho hodari, taratibu akitoweka. Msikilizaji, mambo mazuri kabisa hayo eh. Bila shaka ngoma hii imekufurahisha msikilizaji wa BOA Express, na sasa basi tuangalia pia inayojiri kwenye hoja kwa hoja, ambapo hii leo tunamulika uchaguzi wa rais kule nchini Uganda ukionekana, okay, kama vile fungu la simba wengine wakiita, kwani nini ni baina mgombe ya mgombea kijana na mgombea mtu mzima au mzee, na hilo basi ndio limekuwa gumzo kubwa katika mitaa e, ya kule Kenya na hata nchi jirani ya Uganda. Mambo yako vipi, wanasema katika hoja kwa hoja. Basi tuwasikilize wakenya wawili Alex na Denis wao wakitoa maoni yao katika mara hii, iliandaliwa na Josephat Kioko. Kwa majina ni Denis Mureithi, kwangu mimi Bobi Bobi Wine atakuwa kandidate eh, mzuri kwa kuwa rais pale Uganda kwa sababu Uganda kwa vijana wengi kule hawajaona rais mwingine tangu wazaliwe. Wengi wao walimpata Mseveni hapo, wamekuwa watoto wakakuwa mpaka watu wazima, bado Mseveni yuko pale. Ambapo sasa tukiangalia katika dunia ya leo, mambo kama yale yana, yanafanya watu wengi ama linafanya nchi nyingi zinabaki nyuma kimaendeleo, kwa sababu wale wazee akili zao ama e, mbinu zao za kufikiria bado ziko nyuma, zimepitwa na wakati, si kama za kisasa. Sasa, sasa, mimi, mimi bado sijakubaliana na wewe. Mimi naitwa Smash, sijakubaliana na wewe kabisa kwa sababu Mseveni ni mtu mwenye ameongoza Uganda kwa muda mrefu sana, na unajua Mseveni amekuwa akipigania Uganda kuwa, yani Afrika nzima kuwa na ile independent, ule uhuru ambao unasema kwamba unaweza kuwa na katiba yako ambao mnatoa uamuzi mu, wenu wenyewe. Na watu kama Bobi Wine ni mwanamuziki bana, yule hata ni mwanamuziki tu, labda mashabiki wake hawapate wa, wa, wa kwa redio hivi. Lakini kwanza kuongoza nchi ni mtu mwenye uwezo, muziki uwezo ongoza, hatujakataa. Hatujakataa, Museveni yuko na experience hiyo, hatujakataa hapo. Lakini tunaangalia pia dunia inaenda ikibadilika, tukiangalia nchi zingine Afrika, tukiangalia nchi kama Zimbabwe, tukiangalia Nigeria, kulikuja ile wave of change ili kuleta mawazo mapya katika zile. Lakini, lakini laki mimi nasema hivi Unajua, mawazo mapya ni mazuri sana na wakati wake, kwa sababu nchi za Kiafrika watu watasema hata kwamba Mseveni ni dikteta, lakini nchi ya Kiafrika kwanza inafaa ujue kwamba watu wanakuwa kisiasa kwa sababu nchi kama venye wananchi wanakuwa kisiasa awezi elewa mambo fulani. Ndio maana mpaka sasa hivi mtasema Museveni ni, ni dikteta, wakati anaweka watu wake mbele zaidi. Hiyo tume, tume, tumeona kwa sababu kama hangekuwa dikteta basi angeachilia eh, bobi wine awe na uhuru wa kufanya kampeni zake na na jine... Ndo nasema watu inje ndo wanamuona kama dikteta no. Maanake watu wake wenyewe wameridhika, huo wakati wote ambao wameweza kuwa kiongozi ni kwa sababu wameweza kuridhika na uongozi wake, wameridhika, wangekuwa hawauliwi wa tunavyoona wakiuliwa ah. Wangekuwa ndo aliokoa kwanza, yani shida kwa unajua... kuokoa si shida, si shida. Wamekuja wengi, hata tukiangalia Mandela aliokoa watu wake, tukiangalia Kenyatta aliokoa watu wake, Mwalimu Nyerere aliokoa watu wake, lakini hawakushikilia ule uongozi na, na ndio maana pia mimi nasema kwa sasa hivi yani Museveni mpaka sasa ukienda, kwa, ukienda Uganda nchi kama Uganda utapata hata wale watu wa nje ambao wanakuja wakimwaridia jina ni kwa sababu anatafuta manufaa yao, vile utapata nafasi waingie Uganda ili waweze kuinvest. Watu wake wanazidi kuumia, si watu wa nje. Hata kama unapata wanahabari wa nje kuwa wanamulika wana na, na picha mbaya, lakini kuwa uh -huh. Watu wake wenyewe, mimi nitasema hivi Mseven mpaka sasa ndio kiongozi, na pia na, na, na, naomba sana arudi tena aendelee. Asante ah, sana, wasikilizaji wetu kutoka kule nchini Kenya, katika mada hiyo, hoja kwa hoja. Basi nakumbusha msikilizaji, kama ndio kwanza unafungua redio yako, matangazo ya Vo Express yanakujia kupitia mtandao wetu wa www VOA swahilicom pamoja na redio zetu shirika Afrika Mashariki e, na eneo zima la maziwa makuu. Basi moja kwa moja msikilizaji, e, wakati huu namwona mwenzangu Patrick Duimana yuko tayari kutujuza mengi aliyopekua kwenye mitandao ya kijamii katika yale yanayojiri, e, katika hiyo mitandao kazi kwako, mzee mzima Patrick Ndwimana, yavumayo mitandaoni. Tuanzie huko Uganda, ambapo wafuasi wa rais Yoweri Museveni wamelalamikia kampuni ya Facebook kwa madai kuwa ilifunga akaunti zao kwenye mtandao huo. Wamiliki wa akaunti hamsini za Facebook zinazounga mkono chama tawala nchini Uganda cha National Resistance Movement NRM wamedai akaunti zao zilifungwa huku jumbe zao zikifutwa kabisa au kushindwa kuchapishwa kupitia mtandao huo wa kijamii aibu kwa mamlaka za kigeni ambazo zinadai zinaweza kupandikiza uongozi wanaoweza kuhutumia. Kwa kuzuia utendaji wa akaunti za mtandao za wafuasi wa NRM hautamtoa rais Yoweri Kaguta Museveni, alisema afisa wa habari wa rais Done Wanyama. Mwanablog maarufu nchini Uganda, Ashbag Kato, alidai kuwa kampuni kubwa ya teknolojia yenye makao yake makuu California ilifuta akaunti zao kufuatia maombi ya chama cha upinzani nchini Uganda cha National Unity Platform NUP, cha mgombea Robert Chagulanyi maarufu Bobby Wine na washirika wake. Tukielekea huko Kenya, kijana anayeshukiwa kumuua baba yake, mama yake na ndugu zake wote kwa pamoja amekiri kuwa alifanya kitendo hicho cha ukatili kwa kushawishiwa na filamu ya huko Uingereza yenye vipindi tofauti iitwayo Killing Eve. Basi wengi wametoa hisia zao juu ya habari hiyo ya kutisha na kusikitisha. Huyu anaitwa Iradu Kunda Firgans, anasema huyo ni mjinga kabisa. Huyu anajiita Junus Dedie, anasema kijana huyo amelaniwa. Naye J Pleisa ameandika kumbe, filamu zinaweza kupelekea mtu kufanya mauaji kikatili, basi nitaacha kuzitizama. Hata mimi napenda filamu, lakini kijana huyo amevuka mipaka hadi kufikia kuua wazazi wake na ndugu zake. Barabara kabisa, asante sana Patrick, umeangusha vitu vizito kweli kweli. Lakini Patrick, naona muda nao unakimbia eh, lakini kabla ya kukamilisha video express, basi tuangalie swali ambavyowekwa mtandao wetu wa Facebook siku ya Ijumaa. Swali so, hili linasema kwamba tunaenda kule kule Uganda: nani atashinda uchaguzi wa rais nchini Uganda? Patrick, kazi kwako kuhusu swali la leo tulilouliza. Naona huyu Ezekiel Masumbuko, yeye anasema ni kutoka huko DRC Katoro anasema anamjua atakayechukua madaraka ya kirais ni Bobi Wine, hata Museveni afunge kampeni hata mweza, anapendwa na watu wengi sana. Gideon Sisiviwa kutoka Kivu Kaskazini, Lubero anasema Robert Chagulani Bobi Wine angeshinda uchaguzi kama ungekuwa wa ukweli na wa kidemokrasia, lakini ushindi tu ni wa yule mzee, kwa sababu ni uchaguzi ambao umekwisha malizika. Haya basi, na mimi kwa upande wangu. Naye Michael Wibe wa Dar es Salaam anasema kwa kura za wananchi Robert Shagulani au Bobi Wine atashinda kwa kishindo kikubwa sana, ila beberu huyu anaonyesha dalili zote za kuhujumu uchaguzi. Kwa hiyo inavyoonekana, Museveni hayuko tayari eh, kuachia madaraka. Basi kufikia hapa, VOA Express inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa Hadija Riami, mwelekezi wetu Aida Isa. Naitwa Patrick Ndwimana Hewani nimeshirikiana na Sande Shomari, kwa pamoja tuna waageni, tukiwatakia jioni njema kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.