ni saa mbili na nusu asubuhi hapa washington dc sawa na saa kumi na nusu jioni afrika mashariki na ni saa tisa na nusu alasiri kule afrika ya kati hii ni voa express leo ikiwa ni jumatatu januari nne mwaka wa elfu mbili na ishirini na moja anayekukaribisha katika matangazo haya naitwa mkamiti kibayasi na mimi naitwa Patrick Nduimana, VOA Express. Wakati huu tunazo ripoti mbalimbali. Utasikia ushauri kwa vijana wenye taaluma zao, wanatakiwa kuwa wabunifu wa ajira badala ya kusubiri kuajiriwa. Pia tutakuwa na ripoti ya kuanza rasmi kwa eneo zima la biashara huru barani Afrika. Vilevile tutakuwa na kipengele cha barazani ambapo tulibandika swali letu kwenye mtandao wetu wa Facebook: nini kilichokukera kwa mwaka elfu mbili na ishirini? tutakuwa pia na ripoti inayohusu uchaguzi wa duru ya pili wa kuwachagua wawakilishi wawili wa jimbo la Georgia katika baraza la senati nchini Marekani. Naam, wiki hii macho na masikio ya Wamarekani yanaelekezwa katika jimbo la Georgia ambapo kesho Jumanne kunafanyika uchaguzi wa duru ya pili wa kuwachagua wawakilishi wawili wa jimbo hilo katika baraza la seneti la Marekani. Uchaguzi huu ndio utakaoamua chama gani kati ya Warepublika na Wademokrat kitakachoongoza katika baraza hilo. Hii ni baada ya wagombea kushindwa kupata zaidi ya asilimia hamsini katika uchaguzi wa kwanza wa Novemba tatu. Na sasa wagombea wanaochuana ni mrepublican David Pediu anayetetea nafasi yake dhidi ya mdemokrat John Ossoff, na Seneta Keli Laufe anayetetea kiti chake dhidi ya mdemokrati mchungaji Rafael Warnock. Mwenzangu Sandey Shomari amezungumza na mkazi wa Georgia Timothy Kaberia na kuanza kutaka kujua hali ilivyo. Kwa sasa hivi chaguzi mwenyewe uko, uko karibu sana, yaani ni ile kwamba ni, ni vigumu kusema kwa sasa hivi ni nani atakayeshinda, kwa sababu kama tulivyoona ni kwamba tofauti na chaguzi za hapo awali ni kwamba katika uchaguzi kwa huu hata wale ambao wanafanya utafiti wa maoni au kura za maoni ni kama kidogo wamekanyaga breki kidogo, kwa sababu ni vigumu kujua ni nani atakayeshinda hapa, kwa sababu pande zote mbili kweli zimefanya bidii, iwezekana kuna wale wanaofikiria kwamba hata uh, kama uh, tofauti iliyoko baina yao wawili ni kama asilimia moja au uh, asilimia mbili, kwa wingi zaidi ni kwamba padu bado anaweza kuibuka mshindi, lakini itategemea osof, kwa upande wake pia amepiga hatua kubwa, na ikumbuka kwamba osof ana uhusiano mkubwa na aliyekuwa gwiji wa uh, siasa za Georgia, John Lewis, na kwa hivyo mtu ambaye alifanya kazi katika ofisi ya John Luis. Osof uh, uh, pia anafahamu Georgia vizuri. Kwa hivyo ni uchaguzi ambao uko karibu sana, uh, ni vigumu kujua utaenda vipi na vilevile vile wachambuzi wanasemaje kuhusu Kely Lafla? huyu ni mama ambaye anashindana na mchungaji Rafael Wanok hapo. Sasa hapo ndio, ndio ngoma iko kwa sababu Rafael Wanok ana mambo mawili ambayo yanamwendea vizuri. Kwanza ni kwamba kando na au tofauti na tofa, uh, chaguzi zilizopita uh, chaguzi za marudio kwamba watu wengi watu hasa watu weusi walikuwa wajitokeze kwa wingi, lakini katika uchaguzi huu uh, inasemekana kwamba idadi ya watu weusi, weusi waliojitokeza ni kubwa sana kuliko, kuliko ilivyotarajiwa na kwa hivyo uh, ikiwa hivyo basi ime, uh, bila shaka inamwendea mchungaji. Vilevile huyu mama naye anafueni kwamba anazo pesa za kutosha na kwamba uh, katika uh, jumbe tunazopata kutoka pande uh, tofauti tofauti, na hasa kutoka kwa wademokrat wakijaribu kupata hela kutoka kwa wafuasi wao, ni kwamba huyu mama ameweza kutumia pesa yake binafsi uh, zaidi ya milioni ishirini na tatu katika wiki chache tu zilizopita. Kwa hivyo ana uwezo wa kuwafikia watu wengi kwa kutumia pesa za chama na pe, pesa zake mwenyewe. Kwa hivyo ni mvutano mkali, ni mkazi wa jimbo la Georgia. Timothy Kaberia akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Marieta, Georgia. Katika ripoti nyingine, eneo kubwa la biashara huru barani afrika lilianza rasmi Januari mosi mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na moja Lilikusanya zaidi ya nchi hamsini na kujigamba kuwa ni moja ya soko pekee kubwa duniani katika misingi ya idadi ya nchi ambazo zinashiriki African Continental Free Trade Area imeanza rasmi kazi baada ya uchelewesho wa takriban miezi sita kutokana na janga la virusi vya korona, lakini mtaalam anaonya kuwa bado kuna njia ndefu kabla ya kuondoa vikwazo na uwezekano wa kupata mafanikio. Khadija Riyami anaisoma ripoti kamili. Taasisi ya eneo huru la biashara Afrika ilitakiwa kimsingi kuanza miezi kadhaa iliyopita lakini uzinduzi wake ulicheleweshwa kutokana na janga la virusi vya korona na kasi ya polepole pole ya mashauriano. Lakini kinachosikitisha ni kusubiri kwa yoyote ambaye alikuwa na matumaini kwa biashara ya afrika itafurahia kutokuwepo kwa vikwazo kwa kiwango kikubwa ilipofika siku ya mwaka mpya. Jakkie Cilliers, mkuu wa African Futures and Innovation katika taasisi ya masuala ya usalama yenye makao yake Pretoria, anasema itakuwa ni njia ndefu kabla ya kuondoa ushuru, urasimu kupunguzwa na mafanikio yaliyopigiwa debe yaonekane the, the Um, maendeleo ya biashara huru katika bara hili yamekuwa na mafanikio ya kushangaza na ya haraka, lakini nadhani bado kuna njia ndefu huko mbele. Siyo tu mashauriano kuhusu ushuru ni lazima yakamilishwe, lakini nchi ambazo zina mivutano na kila mmoja ambazo zimefunga mipaka yao zinahitajika kufanya maamuzi. Chimbuko hili la umoja wa Afrika, AfCFTA, limetiwa saini na kuidhinishwa na mataifa yote 55 wanachama wa AU isipokuwa Eritrea. Biashara ya ndani katika bara hilo lenye watu bilioni 1.2 hivi sasa inasimama katika kiwango cha asilimia 16 Wakati asilimia 65 ya biashara zake ni na nchi za Ulaya. Mpango wa AfCFTA ni kuboresha biashara ya ndani katika bara la Afrika kwa asilimia 60 ifikapo mwaka 2034 kwa kuondoa karibu ushuru wa kila kitu na kuunda eneo la uchumi la karibu dola trilioni 3.4 kama ikitekelezwa kikamilifu. Taasisi hii itawaondoa takriban wa Afrika milioni 30 katika umaskini uliokithiri na milioni 70 katika umaskini wa kawaida, kwa mujibu wa makadirio ya Benki ya Dunia. Lakini katika mahojiano na AFP zalitahadharisha kuhusu jukumu zito sana la kufuta ushuru na vikwazo vingine kwa biasharanchi zimeidhinisha. Uh, lakini bado kuna kiwango uh, kikubwa cha mashauriano ambayo yanatakiwa yafanyike. Kwa mfano, kuna kuundwa kwa taasisi ya kufuatilia biashara Afrika ambayo inahitaji iwepo Adisababa itakavyokuwa inakusanya takwimu za biashara. Mashauriano ya biashara yana mikanganyiko yake, kwa sababu kila ushuru binafsi unahitaji kufanyiwa mashauriano na kukubaliwa. Hii ina maana itachukua muda mrefu kupata matokeo yanayoonekana na kuhisiwa katika bara maskini sana duniani. Once you've harmonized your tariffs, mara unapokuwa umeshughulikia uh, suala la ushuru, kwa hakika uh, fursa ipo last ya kupunguza rushwa, lakini utendaji mbaya na ukosefu wa uwezo bado vitakuwa ni changamoto katika kutekeleza eneo huru la biashara Afrika na kulifanya liwe la kweli. Nigeria, taifa la Afrika lenye uchumi mkubwa sana limeidhinisha hatua hiyo Disemba 5 baada ya kutia saini wiki chache tu awali ya hapo. Hadija Riami, VOA Washington. Unaendelea kusikiliza VOA Express na hivi sasa tuungane na Patrick Ndimana kwa habari za dunia. Mawaziri kumi wa zamani wa ulinzi wa Marekani jana wametahadharisha dhidi ya hatua yoyote ya kulihusisha jeshi la taifa katika juhudi za kudai kwamba kulikuwa na wizi wa kura, wakisema hali hiyo inaweza kuipeleka nchi kwenye njia hatari isiyoheshimu sheria na katiba. Mawaziri hao wa zamani wa ulinzi wa Demokrat na wa Republican waliandika makala ya pamoja ya maoni yaliyochapishwa kwenye gazeti la Washington Post wamesema juhudi za kuhesabu upya kura katika baadhi ya majimbo pamoja na kupinga matokeo ya uchaguzi mahakamani bila mafanikio, zilizofanyika baada ya uchaguzi wa tarehe 3 Novemba. Matokeo yalikuwa dhahiri, waliandika mawaziri hao wa zamani wa ulinzi bila ya kumtaja Rais Trump katika taarifa yao. Wakati wa kuhoji matokeo ya uchaguzi umepita, ni wakati wa kuidhinisha rasmi kura za wajumbe kama inavyoelezwa ndani ya katiba, wameandika mawaziri hao wa zamani wa ulinzi. Uingereza leo imeanza kutoa dozi za kwanza za chanjo dhidi ya korona za AstraZeneca. Mgonjwa mwenye matatizo ya figo mwenye umri wa miaka 82 kwenye hospitali ya Oxford Churchill amekuwa mtu wa kwanza kupigwa chanjo hiyo. Chanjo ya AstraZeneca ni ya bei nafuu na rahisi kuisafirisha kuliko chanjo ya Pfizer na BioNTech kwa sababu haihitaji kuhifadhiwa kwenye maeneo yenye viwango vya juu vya baridi. Chanjo ya Pfizer imekwisha tolewa kwa wafanyakazi wengi wa afya nchini Uingereza na hapa Marekani. Chanjo hiyo ya AstraZeneca imetolewa leo wakati Uingereza inashuhudia ongezeko kubwa la maambukizi ya virusi vya korona, hasa aina mpya ya virusi ambavyo wanasayansi wanaamini vinaambukiza kwa kasi. Jumapili waziri mkuu Boris Johnson ameonya kwamba masharti mapya makali zaidi yanaweza kutangazwa nchini kote. Tunatafakari njia zote zinazowezekana ili kudhibiti virusi hivyo, ikiwemo uwezekano wa kuchukua hatua kali katika wiki zijazo, Johnson ameiambia BBC. Waziri mkuu wa Japani Yoshihide Suga amesema serikali inafikiria kutangaza hali ya dharura kwa ajili ya mji wa Tokyo na maeneo matatu kuzunguka mji huo baada ya kuongezeka kwa maambukizi mapya ya virusi vya korona. Wizara ya afya jana imeripoti kesi mpya za COVID 19 3150 ikiwemo vifo 51 na na hivyo kufanya idadi ya jumla ya maambukizi kuvuka laki 2 na elfu 44 navyo vifo vikizidi 3600. Taarifa ya hali ya dharura itaihusu Tokyo na wilaya tatu jirani ambazo ni Saitama, Chiba na Kanagawa. Watu mia moja waliouawa Jumamosi katika mashambulizi kwenye vijiji viwili magharibi mwa Niger, waziri mkuu Brigi Rafini amesema. Rafini alitangaza idadi ya vifo jana katika taarifa kwenye televisheni ya taifa baada ya kufanya ziara kwenye eneo kulikofanyika mauaji hayo karibu na mpaka wa Mali, lakini hakusema waliohusika. Vyanzo vya usalama vilisema Jumamosi kwamba watu wasiopungua wa sabini waliuawa katika uvamizi kwa wakati mmoja uliofanywa na wanamgambo wanaodhaniwa kuwa wanajihadi katika vijiji vya Chomba Nguu na Zara Mdareye. Hii ni VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Umewadia wakati wa kipengele cha Barazani, na leo mada yetu inaangazia nini kilichokukera kwa mwaka uliopita wa elfu mbili na ishirini. Wengi wametoa maoni yao, lakini kwanza tupokee maoni kwa wale waliozungumza kwa njia ya simu. Ilo Laipatita, Mabogongo Kirigwa, Chamela na Kapitamageita Maturole. Sasa, kilichonikasirisha nafikiri mwaka huu mimi, hili janga la korona limetuumiza sana kiasi cha kia, kujengea msongo wa mawazo, ingawaji naamini kwenye nchi yetu halipo, lakini mda mwingine nakuwa na naho unaposikia mataifa mbalimbali yakilia ya na korona kwa kweli, na ingawaje hatu kuwa na, na, na imani lakini muda mwingine na sana najisikia vibaya sana. Mwaka, mwaka huu bado sina matumaini, bado sina matumaini. Unavyoona unavyoona, aaa tena korona imeibuka tena nyingine zakiwani, mara zinazaliana zaliana, unakuwa tu kwenye mazingira fulani, imani unakuwa huna yaani kifupi ni kiasi yaani kinachonikatilisha ni kinaendelea kunikatilisha vii kwa sababu nakaa kwenye mazingira yale yale nafikiri ni hayo tu eh, asante kwa majina ni Grace Sekanabo nikiwa kiwanja ruchuku mashariki DRC kwa mimi katika mwaka huu ambao umepita wa ishirini na ishirini kile ambacho akikunifurahisha ni, ni mauaji ambayo yanaendelea pakwetu mashariki madrc na watu wanakufa kama nyama na watu wengi walipoteza maisha na wajambazi na makundi za silaha ambazo zilituma watu wanakimbia usiku na mchana. Ni kitu ambacho e, kilituma sifurahie katika mwaka huu ambao umepita. Kweli e, mwaka huu utakuwa mwaka wa salama, kwa, kwa sababu tunapoona rais wetu Felix Tshisekedi anafanya mbinu zote ili aweze kuleta usalama hapa kwetu mashariki mwa DRC, na amesema kwamba ataunda shule la kivita, na wale ambao wanahitaji kusaidia jeshi letu la FARDC watajiunga katika hiyo shule ili waweze kupata mafunzo mazuri ambayo ataweza kupambana na makundi zote za wale ambao wanafikisha usalama hapa kwetu mashariki ma DRC. Asante mtangazaji, na asante kwa watangazaji wote wa VOA Kiswahili. Na kwenye Facebook, wasikilizaji wengine wameandika maoni yafuatayo. Nianze na Ochieng George kutoka Kakamega, Kenya, anasema kilichomkera mwaka elfu mbili na ishirini ni kuona vile polisi wa Uganda walivyokosa kuheshimu wanawake huku wakiendelea kuwadhalilisha hadharani na pia baadhi ya nchi duniani zilivyoendelea kuminya uhuru wa wanawake. Joshua Mutuku Kasaine kutoka Nairobi, Kenya, anasema kilichomkera sana ni kuona ubaguzi wa rangi nchini Marekani uliosababisha vifo vya watu weusi akiwemo George Floyd. Haya, na mimi nisome machache niliyokuwa nayo hapa. Jean Damashen, yeye anasema kilichomkera kwa mwaka uliopita ni kuona Wamarekani weusi jinsi wanavyonyanyaswa dhidi ya rangi yao, na anatoa ushauri wazungu wawaone watu weusi ni watu wa kawaida na wana haki kama watu wengine duniani wanavyotakiwa kupatiwa haki. Kikalabu engo Laures yeye anasema, anapatikana Kirumba Lubero huko DRC, anasema kilichomkera mwaka uliopita ni jinsi waasi wanavyoua watu huko mashariki mwa DRC bila kuwekwa gerezani, na anasema wakati viongozi wa makundi hayo wanasikika kwenye vituo vya habari huko DRC hicho ni kitu ambacho kinamuumiza sana moyo wake. Vilevile nina ujumbe wa Keisi Ahura, yeye anasema anapatikana Soroti, Kenya. Anasema kilichomkera mwaka elfu mbili na ishirini ni miaka mitatu na zaidi, ambapo serikali ya nchi hiyo haijawapa nyongeza ya mishahara wafanyakazi wake na kuibuka kwa wimbi la maambukizi ya korona, ndivyo vitu ambavyo vimemkera zaidi kwa mwaka uliopita. Baada ya kusoma maoni haya ya barazani kutoka kwa wasikilizaji wetu kwa njia ya simu kama ulivyosikia, hali kadhalika maoni ya maandishi ambayo tumeyachukua kutoka kwenye mtandao wetu wa Facebook. Sasa basi, tupate burudani ya muziki kutoka kwa mwanamuziki Wise na wimbo wake sikulaumu riziki mafungu saba ila huenda la kwangwa nijatimia wanasema gaba naaba, nitajaza kibaba siku yangu ikiwajia, mm -mm -mm. Nimesikia wesi wangu tena, na uko ulipo na kuombea salama e. Pema usijapo pema, ukipema si pema tena Ila shaka ngoma hiyo imewafurahisha wasikilizaji wa VOA Express. Na sasa tuangazie kipengele cha ushauri ambapo leo tunaye Samira Kadi, anatokea Mbezi, huko Dar es Salaam Tanzania. Anawashauri vijana wenye taaluma mbalimbali wawe wabunifu wa ajira kupitia taaluma zao, na pia kina dada wanaotumia muda mwingi mitandaoni bila shughuli ya maana wafikirie njia nyingine za kukuza uchumi badala ya kile wanachokifanya. Tusikilize. Ushauri wangu napenda kuutoa kwa vijana. Huu ni mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na moja. Vijana inabidi tuamke, vijana tufanye kazi, vijana tuwe na akili ya kujiajiri ya kuwaza mbali, ni vitu gani tunaweza kufanya kujiendeleza katika maisha yetu. Wale ambao mmesoma mna digri zenu elimu zenu za kiwango chochote, tumia hiyo elimu yako kuweza kujiendeleza. Tafuta kazi, usisubiri kazi ikufuate. Inuka kijana, tumia elimu yako kujua ni kitu gani unaweza kufanya katika jamii ukajiingizia kipato. Huu mwaka lazima tuamke, tupambane. Shauri wangu mwingine nakwenda kwa wadada ambao muda wote tunashinda kwenye mitandao ya kijamii. Siku hizi kuna insta live, utakuta mdada anatumia lisaa mpaka masaa matatu, yupo tu kwenye insta live, anachoongea hakina kichwa wala miguu, unapiga tu stori, wakati yale masaa mawili ambayo unayapoteza pale, unaweza ukakaa ukabuni ni jinsi gani unaweza ukajiendeleza kimaisha ni jinsi gani unaweza ukafikiria kazi gani unaweza kufanya ukaendelea zaidi. Kwa hiyo hiyo tabia ya kukaa kwenye mitandao ya kijamii tunaongea tu insta live, vitu havina maana, inabidi tubadilike, hasa watoto sisi wa kike, wasichana ndio tabia ambayo imezidi yani, imekomaa siku hizi. Huu ni mwaka elfu mbili na ishirini na moja inahitaji tuwe na mabadiliko. Ukijikubali we mwenyewe na ukabadilika ndani na matendo yako, lazima utakuwa na maendeleo, utakuwa na focus ya maisha. Ninakukumbusha msikilizaji wa VOA Express kwamba matangazo haya pia yanapatikana kwenye mtandao wetu wa VOA Swahili.com pamoja na redio zetu shirika huko Afrika Mashariki na kati na eneo zima la maziwa makuu. Sasa basi, Patrick Ndiumana yupo tayari kukupatia yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii akipekua mitandao ya Facebook, Twitter na kadhalika. Kwako Patrick. Katika habari zilizogonga vichwa vya habari kwa siku ya leo, nianze na habari hii kutoka huko DRC. Wanaume wawili waliopatikana na hatia ya mauaji rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, Laurent Kabila, miaka 20 iliyopita wamepewa msamaha. Japo Kabila alipigwa risasi na mlinzi wake, maafisa wake wawili wa ngazi ya juu Kanali Edi Kapent na George Leta walihusishwa na mauaji hayo. Rais Feliksi Chisekedi alibadilisha hukumu ya kifo dhidi yao mwezi Juni mwaka uliopita. Hatua hiyo ya kuwasamehe watu hao inajiri wakati kuna mvutano mkali kati ya Chisekedi na mtangulizi wake Joseph Kabila ambaye ni mtoto wa ayati Loran Kabila. Watu wengi wameandika maoni yao kwenye Facebook kuhusu habari hiyo. Namwona huyu Serge Valentino Muteke anasema kesi hiyo ina siri kubwa. Waliowekwa gerezani walisaidia kukamilisha mauaji, ila waliofanya njama ni mabeberu ambao ni wenye mamlaka na hawawezi kufunguliwa kesi. Ni hayo tu kuhusu yaliyovuma kwenye mitandao ya kijamii barabara kabisa. Naona una muda unayoyoma kwelikweli, lakini kabla ya kukamilisha VOA Express tuangalie swali la leo tuliobandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook na swali lenyewe linasomeka, unafahamu nini kuhusu mfumo wa biashara huru barani Afrika ambao umeanza Januari mosi barani Afrika? Kwa upande wangu ninamsoma Abubakar Ingeresi, huyu ni kutoka Sanawari Kilimani, Arusha, Tanzania. Anasema ni uhuru wa nchi zote za Afrika kujumuika kibiashara bila kuwa na mipaka nami ninasoma maoni ya Noa Msuya. Anasema yeye anafahamu kwamba ni mfumo wa masoko ya pamoja, pia njia nzuri ya kuendesha mfumo mzuri wa biashara ya pamoja na masoko ya pamoja, pamoja na njia za kulinda viwanda. Anasema kazi imebaki kwao wa Afrika kutekeleza kwa vitendo, pia anasema asi msisahau kwamba pia kuna changamoto zake katika soko hili naye. NBC JP Rekayabo kutoka Rutsuru, Bunagana, mashariki mwa DRC anasema yeye hajui hata nusu ya biashara huru, sina idea anasema. Chama Boi wa Kitaa kutoka Top Three Nigers, Kihonda Airport, Morogoro, Tanzania anasema mimi sifahamu kwani sijapewa elimu kuhusu soko hilo. Abdul Bajwa kutoka Dar es Salaam, Tanzania, anasema haya ni makubaliano ya soko huru la kiuchumi ya nchi za Afrika yaliyopitishwa nchini Rwanda, Kigali Mei 2018 na mawaziri wa mambo ya nje na yanajumuisha nchi 22 zenye idadi au soko la raia bilioni 1.3 na ni makubaliano ya kimkakati wa soko zaidi. Chama boy wa kita, yeye anapatikana kule airport, maeneo ya uwanja wa ndege Morogoro, katika kitengo anachokiita top 3. Yeye anasema afahamu chochote kuhusiana na mfumo huru wa biashara Afrika kwani hajapewa elimu juu ya soko hilo. Basi naona pia wapo wengi wenye mtazamo kama wachama boi wa kitaa ambao hawafahamu chochote kuhusiana na mfumo huu, lakini nina imani kwamba kupitia VOA Express, majibu ya wengine pamoja na ripoti iliyoandaliwa na Khadija Riami kuhusiana na soko huru la biashara barani Afrika. Msikilizaji popote pale ulipo, umefaidika na umejifunza kitu fulani ndani ya soko hili ambalo limeanzishwa rasmi Januari mosi, mwaka huu. Hakika mkamiti, naamini wasikilizaji wengi wamejifunza hapo. Basi mpaka hapa, VOA ya Express inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa Hadija Riyami, mwelekezi wetu Aida Isa. Naitwa Patrick Nduimana, nimeshirikiana naye mkamili Kibayasi. Kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia jioni njema.