Iyo in aatshhii eh, eh. Ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi na 107.8 na FM Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayowakaribisha hii leo ni mimi Kennes Bwire. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi BMJ Muridhi. Kiongozi mkuu wa kanisa Katoliki Papa Francis amewashutumu watu ambao wamesema wanaondoka nchini mwao na kwenda mapumzikoni katika nchi za nje wakitorokea masharti ya kupambana na maambukizi ya virusi vya korona nchini mwao. Papa Francis amesema kwamba watu kama hao wanahitajika kuonyesha utu kwa raia wenzao ambao wanateseka. Amesema amesoma kwenye magazeti kwamba kuna watu wanaotoroka nchini mwao kujaribu kuepukana na masharti yaliyowekwa na serikali ya kupambana na ugonjwa huo. Hawawafikirii wale wanaosalia nyumbani, wala matatizo ya kiuchumi yanayowakumba watu wengi walioathiriwa sana na janga hilo, wala wagonjwa. Wanafikiria tu kwenda mapumzikoni na kujivinjari, alisema Papa Francis. Alisema anasikitishwa mno na ripoti hizo. Kiongozi huyo wa Kanisa Katoliki alikuwa akiwahutubia waumini kwa njia ya video kutoka maktaba ya Vatican wakati wa sala ya baraka ambayo kwa kawaida hufanyika akisimama kwenye dirisha iliyo katika ukumbi wa Saint Peter's, ambayo mwaka huu haikufanyika hivyo ili kuzuia uwezekano wa umati mkubwa wa watu kukusanyika na hivyo basi kuhatarisha maisha yao kutokana na kusambaa kwa virusi vya corona. Nchi nyingi duniani kote zimeendelea na masharti makali ya kupambana na kuenea kwa virusi hivyo, huku zaidi ya watu milioni 84 wakiwa wameambukizwa virusi hivyo, kwa mujibu wa takwimu za hivi karibuni kabisa za shirika la habari la Reuters. Serikali ya India imeidhinisha matumizi ya dharura ya chanjo mbili za kukabiliana na Covid-19 na kufungua njia kwa kile ambacho wachambuzi wanasema huenda ikawa programu kubwa zaidi duniani ya utoaji wa chanjo. Chanjo hizo ni ile iliyotengenezewa Uingereza ya AstraZeneca na nyingine iliyotengenezwa na kampuni ya India iitwayo Bharat Biotech. Taarifa fupi iliyotolewa na afisa mkuu wa mamlaka ya kudhibiti dawa nchini India Venugopal Somani imeeleza kwamba chanjo hizo zimeidhinishwa kwa matumizi yaliyodhibitiwa na kwamba makampuni husika yalikuwa yamewasilisha deta zilizohitajika na mamlaka hiyo imetosheka kwamba chanjo hizo ni salama kwa raia wa nchi hiyo. Waziri mkuu wa India, Narendra Modi, amesema kuidhinishwa kwa chanjo hizo ni hatua ya kihistoria na kwamba ni jambo la kujivunia kwa raia wa taifa hilo. India, ambayo ndiyo nchi ya pili kwa idadi kubwa ya maambukizi ya korona kote ulimwenguni, kufikia sasa inanuia kuzindua utoaji wa chanjo hizo kwa raia wake wakati wowote wa mwezi huu na inalenga kuwachanja takriban watu milioni mia tatu kufikia mwezi Agosti mwaka huu. Ili kufikia lengo hilo nchi hiyo inahitaji dozi mia sita kwani kila mtu anahitajika kupata angalau dozi mbili za chanjo hiyo unaendelea kusikiliza habari hizi kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washington dc maseneta kadhaa wa chama cha republican hapa marekani wanaungana na rais donald trump katika juhudi za kiongozi huyo za kutaka matokeo ya uchaguzi wa rais uliofanyika mwezi novemba mwaka jana yabatilishwe kundi la maseneta wapatao kumi na mmoja pamoja na maseneta wateule wanaongozwa na seneta wa jimbo la Texas Ted Cruz wananuia kuyakataa matokeo ya uchaguzi huo bunge litakapokutana wiki ijayo kuhesabu kura za wajumbe wanaotarajiwa kuidhinisha ushindi wa makamu wa rais wa zamani Joe Biden. Rais Trump, ambaye hadi sasa amekataa kuutambua ushindi wa Biden, amedai kwamba uchaguzi wa mwezi Novemba mwaka uliopita ulijawa na dosari ya kauli ambazo zinapingwa vikali na Wademokrati wengi. Makamu wa rais wa Marekani Mike Pence amekaribisha hatua za dakika za mwisho mwisho za kundi la maseneta wanaopinga kuidhinishwa kwa ushindi huo wa uchaguzi, ambapo kufikia sasa wengi wa wajumbe maalum kote nchini walimpigia kura Joe Biden. Kama rais wa Seneti Pence atakuwa na jukumu la kusimamia kikao cha Januari 6. Ya kumtangaza rasmi ni nani atakayekuwa amepata kura za kutosha za wajumbe maalum kumwezesha kuwa rais wa Marekani. Kufikia sasa majimbo yote hamsini yameidhinisha matokeo ya uchaguzi, baadi ya kifanya hivyo baada ya kurudia hesabu za kura na rufaa za kisheria, ambapo mahakama za Marekani zimetupilia mbali hoja mbalimbali zinazopinga ushindi wa Biden. Na shirika la reli la Tanzania limethibitisha kwamba watu watatu walipoteza maisha yao katika ajali ya treni iliyotokea Jumamosi ikihusisha treni ya abiria ambayo ilikuwa safarini kutoka Dar es Salaam. Shirika hilo limethibitisha kwamba watu 66 pia walijeruhiwa, lakini haikutoa maelezo yoyote kuhusu chanzo cha ajali hiyo, ila tu kusema kwamba uchunguzi unaendelea kufanyika na kwamba shirika hilo litaendelea kutoa taarifa zaidi. Maafisa wa serikali wamesema abiria waliojeruhiwa waliondolewa kutoka eneo la tukio na wamekuwa wakipokea matibabu katika hospitali ya mkoa jijini Dodoma. Akizungumza na waandishi wa habari akiwa katika eneo la tukio, mkuu wa mkoa huo amesema miili mitatu ya wanawake iliyopolewa katika behewa la pili. Afisa huyo amesema kwamba watatu kati ya majeruhi walikuwa katika hali mbaya, lakini wengine wangeweza kutibiwa na kuruhusiwa kwenda nyumbani kwani walikuwa wakijitambua kuhusu manusura. Amesema kwamba taratibu zote zimefanyika na kulikuwa na mabasi ya kutosha kuwabeba na kuwapeleka katika kituo cha Manyoni ambako wangeendelea na safari. Na Sudani imesema inashiriki kwenye duru mpya ya mazungumzo na Misri na Ethiopia ambayo yanafanyika leo Jumapili yakilenga kutatua mgogoro wa muda mrefu kuhusu bwawa kubwa la uzalishaji wa umeme ambalo linajengwa na Ethiopia kwenye mtonayo. Hii ndiyo duru ya hivi karibuni kabisa, kwani nchi hizo tatu zimefanya duru kadhaa za mazungumzo tangu Ethiopia kuzindua mradi huo mkubwa mnamo mwaka wa elfu mbili kumi na moja. Karibu msikilizaji kwa kipindi cha Salamu na Muziki. Ni Jumapili ya kwanza kabisa ya mwaka mpya huu kutoka hapa Washington. Jina langu ni bmj Mridhi, kukuendeshea mpango huu e, kuwa nasi takriban dakika 20, namna hii ambapo tutakuletea ngoma, tutakuletea salamu, tutakuletea mengi zaidi hapa kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Kamata position, twende pamoja. Kutoka huko Nyali, Kongowea, Mombasa nchini Kenya, Nuru Juma Nuru anasema heri ya kuzaliwa kwenu. Pili anataka salamu zake zimwendee mamake, ambaye anasema ni mama mzee, akiwa kashani Kisauni na dadake Umi Wanagu. Anasema angependa kibao chochote cha Baraka Mshee kimwendee mamake mpendwa. Uh, na anamtakia afya njema sijui kama tutapata fursa lakini eh, bila shaka tukipata nafasi tutamchezea mamake eh, huyo Nuru Juma Nuru, eh, kibao hicho cha Barak Mishee. Mutamba Kongolo yuko kule Lubumbashi DRC anasema na watakia heri ya mwaka mpya eh, watu wote wanaonihusu ikiwa ni pamoja na mamangu eh, Mwanza Helene Kyungu anasema mjomba wake pia Mwanza Yuma Mukale na mdogo wake Mutamba Kasongo Malaika wote wakiwa kule Kongolo DRC. Ujumbe anawaambia Mungu awawezeshe kuendelea mbele kwa mwaka huu wa 2021. Lakini anaongeza hapo kwamba namshukuru Mungu kwa uzima ambao amenipa na zaidi kuweza kufanikisha unradi kuweza kunifikisha mwaka wa elfu mbili na ishirini na moja. Eric Ndalizi kutoka Kongo hakusema yuko wapi hasa, lakini anasema zangu za salamu za kwanza zimfikie mama yangu mzazi mwa Polo Maria Joram Mokesi akiwa Tanzania na Eric Ndalizi Eka Legema Masanja Kuyanja, msanii wa mbina anasema za Kisukuma Tanzania tokea kule Kahama, zangu salamu za heri za mwaka mpya ziwaendee Emmanuel John Machungwa, Masanja Kulwa, mzee wa sola, Vincent JJ Kali na vilevile Doto Mahona, Mawazo Malemi Kashinje, mjomba Mpelwa Sekela mako zembasa Charles fundi simu, ujumbe. Nawatakia sherehe njema ya mwaka mpya, nafikiri maanake watu waendelea kusherehekea mwaka mpya. Halisi ulikuwa ni siku ya Ijumaa, lakini ni wikendi ambayo unaweza kusema bado mwaka mpya unaendelea. Kwa hivyo, salamu hizo bila shaka zimewafikia vilivyo au wasikilizaji ambao umewasabahi. Emmanuel John Machungwa anasema ni wa Hisaka Kahama, pande za Shishinulu kule Tanzania. Leo anasema anaomba salamu zake ziende kwa wafuatao, divokatos Kalabe Chaozi, Jumanne Fundi na amemalizia hapo, amesalimia wawili tu. Eh, nafikiri hiyo ni desturi nzuri kwa sababu eh, salamu ni wengi sana wanazituma hapa, tuwape nafasi pia eh, kama huyu. Krisanti Muzinda Kaya anasema yuko kule Mlimba, Morogoro, eh, Tanzania. Bila shaka uko salama hapo, mtangazaji Uh, BMJ na mimi nazipokea hizo salamu zako. Anasema napenda kuwasalimu Watanzania wote waishio nje ya nchi duniani kote. Bila shaka Krisanti Mzindakaya, hizo salamu zimewafikia kwa sababu wengi wanatusikiliza kupitia masafa ya FM na vilevile kupitia mtandao wetu wa www.voaswahili. Tuanze kwanza kabisa na kibao uh, mziki huu ni wake mwanamziki Baraka Mwinshehe, kama alivyoomba yule aliyetuma salamu za kwanza. Ngoja nione kama tutapata kibao chake na tukiporomoshe moja kwa moja aji ni salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ambapo tunaporomosha salamu za kwanza kabisa za mwaka mpya mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na moja. Kipindi cha kwanza kabisa cha mwaka huu na bila shaka ni kipindi ambacho kimepata umaarufu mkubwa, maanake anamwona huyu Jean Bandolela Mmunga anasema yuko kambini Zimbabwe, Tongo, Tongogara uh, na angependa kuwasalimia Jean Mwenda Bambolela, na pia anamsalimia mke wake kipenzi Riziki, rafiki yake Fikiri Kibiaba na jamaa wote wa Mwenda. Uh, nafikiri ni eneo hilo linajulikana kama Mwenda. Nasema ujumbe nawatakie ni heri ya mwaka mpya. Juma Kazuri Moshi wa Ugembe, Tabora, Tanzania, asema salamu zangu leo Jumapili ziende kwa Ngalama Maluta, Simon Shauru, Baba Oben, e, Charles Jumanne fundi wa simu, Peter Joseph Mbala, Simon Mashimba Malemi Bulugu Lembo, Margaret Lembo, Salome Lembo, Agnes Lembo, Lucia Lembo, Kundi Lembo, Goligota Magabe na vilevile eh, ujumbe tuwatue tuwa watiifu, hasa huu mwaka mpya elfu mbili ishirini na moja. Amesalimia karibu familia nzima hapo, naona jina lao la mwisho Lembo ni familia kubwa hilo, hiyo yake ya Juma o Kazuri Moshi. Samuel Angulo anasema uko kule Manzese dar es salaam tanzania anasema namshukuru mwenyezi mungu kwa kutuvusha salama na kuingia kwa mwaka mpya 2021 sasa anaorodha ndefu kweli kweli hapa ya salamu sitaweza kuzisoma zote lakini nitajaribu natuma salamu zangu za kwa familia ya mzee patrick angulo ikiwa ronsoti tarime mara mwanangu mpendwa hilda samuel akiwa tarime mara mark nyang'ombe Kagose akiwa Nyakayo National uh, kule Mwanza. Mdogo wangu Patrick James Angulo akiwa Mwenge kule Dar es Salaam na anamalizia na rafiki wake rafiki zake Victor Katabaro uh, na Method Festas uh, wakiwa Kigoma uh, kule Tanzania. Anasema nawatakia heri ya mwaka mpya 2021. Hamisi Mwangosi anasema yuko kule Mbeya, angependa kutuma salamu zake kwa ndugu zake wa Iyunga, Mbea, na Mungu asimame nasi mwaka huu mpya wa elfu mbili na ishirini na moja. Bila shaka pia tuvuke mpaka sasa, tuingie kule Jamhuri ya Kenya. Namwona huyu John Kariuki Ngede, uh, John Kariuki Ng'ede anasema yuko jijini Nairobi, angependa kutuma salamu zake kwa mamake mzazi Elizabeth Wambiri. Uh, anasema pia angependa kutuma salamu zake kwa ndugu yake Joseph Kariuki na vilevile vile dadake Margaret Kariuki. Margaret wa Kariuki. Aya, kule Dodoma pia anamuona anasema anaitwa Pierce Ndangala yuko Dodoma wa kiroho safi. Salamu kwa Godfrey Pierce dogo janja wa Dondo, Dodoma. Banadetha Joseph Munombo Emir Siana Pierce wa Dodoma anasema anaomba wimbo wake Diamond, ambapo uh, pia wanashirikiana na Koffi Olomide. Msikilizaji, nitajaribu kuona kama atapata ngoma hiyo eh. Hapa ngoma ni nyingi, lakini muda ndo kidogo unatupa kisogo Kabla hatujaingia kwa muziki, tuangalie Ngalama Maluta anasema nini. Ngalama Maluta anasema yuko kule Isolo Magu, Mwanza, Tanzania. Salamu zangu ziende kwa Simon Shauri, baba Oben Peter Joseph Mbala Mkushi Muku ili jina ngumu, pia Mkuyishilinde Gazungu Juma Okazuri Moshi Dalala Tajiri Jeshi Daudi Mdachi Vincent JJ Kaji Doto Mahona, bila kuwasahau familia ya maluta, familia ya Maluta wakiwa hapo Isolo, Magu, Mwanza, Tanzania. Salamu hizo za Ngalama Maluta basi zinatuelekeza kwa muziki wetu wa pili ambapo ni kibao hiki chake mwanamuziki Kidum anakuambia Mungu papa, nipe ni nguvu, tuende kazi. Kidum. Ya tukitoka kwa kidume basi, nimpe nafasi msikilizaji ambaye anatuma salamu zake kwa njia ya simu, labda wawili watume salamu zao kwa njia ya simu, alafu tuendelee. Kwa jina anaitwa Isaac Saidi Polo, nikiwa maeneo ya Sud Kivu, jijini Baraka ndani ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na mm, kwa siku ya leo kabisa, naona tuko very happy kabisa tunafurahia mwaka mpya <laughs> aswaswa, mimi na uita mwaka wa, wa walafi watu walafi yani, ndio ni siku ya kusaga kula kabisa. Na ninaendelea kuwasabai watu ambao nitawatakia mwaka mpya wa alfu mbili na ishirini na moja e, wa kwanza kabisa na musabai uh, Fredi Alfa wa maeneo ya Rwanda Kigali eh, na msalimu Elisha. Wa pili ni Bwana Lik Elisha akiwa jijini Johannesburg huko Afrika Kusini, sijamtenga eh, Pas Tulinabo ambaye yupo kabisa eh, maeneo ya Kenya Nairobi hapo Kenya eh, na msabari si mwingine ambaye anaitwa ni Chris John Merc tulinavo akiwa maeneo ya sof Kivu eh, DRC eh, sijampenga araoe akiwa hapa eh, Baraka jijini Baraka nikiwa naye na, na mke wangu pia namsabai na, na hapa, nina familia na baba mama eh, na wanangu hapa awasabai kabisa, si mwingine aliwakumbuka ni Polo kutoka DRC Sokivu, jijini Baraka, nasema asante uh, ujumbe ninawatakia. Kabisa kibao kipya kabisa, kibao kizuri uh, cha mwanamziki Rayvanny akiwa jijini Dar es Salaam akiweze kuwafurudisha kwenye mwaka huu mpya wa uh, elfu mbili na ishirini na moja. Basi asante sana kabisa, tuko sambamba, tuko pamoja na VOA. macho yalikuona, moyo kakuchabua, mdomo ukasema na kupenda, mwambie umepona, alokutesa moyo kusumbua, maumivu yamekwenda. ni salamu na muziki kipindi kinachokujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika jijini Washington DC, ukiwa nami BMJ Mridhi. Msikilizaji wapo, umeachwa na hili gari moshi, basi utajiunga nasi wikendi ijayo, na sio kwamba tunamaliza salamu kwa sababu salamu na muziki ni kitu ambacho tunafanya mara kwa mara. Ali Mrangi Gigiri Mresa anasema mdau asiye chuja wa Masange Kondoa anasema kwa sasa nipo Mabibo bina Dar es Salam, Tanzania. Salamu zangu ziende kwa baba mzazi mzee Mresa Huseni Jigiri akiwa Masange Kondoa, pia mamangu mzazi hawa Huseni Haji Ingulo akiwa Filimbo, Filimo Kodoa a, bila kusahau Juma Dunga Sijali Shomari Hafizu, Hafizu Uswalehe Mohamed Simon na vilevile Emmanuel Messi. Naona umetuma salamu kwa wengi sana, bahati mbaya tutaweza kusoma zote hizo. Alim rangi Jigiri, labda tukipata fursa wiki ijayo tutakusomea hizo zingine. Kalume Masengo wa Kisangani. Kalume Masengo wasema kwamba nashukuru Mungu kwa kunivusha eh, mwaka uliopita kuingia mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na moja. Salamu zangu zifikie mamangu mzazi Fatuma Safi, baba Yuma Kalume Mak, bila kusahau bibi yangu Nana Lifeke batoto Rashidi, Denis Clodini na vilevile vile Bifeza, Misifa, Mavedi, Olivia, Shabani, Ashibadini, kakangu Alain Kalume na pia uh, yule wale wote wakiwa kule Beni, mashariki mwa DRC na mdogo wake Suza Kalume Rajabu Prese na bila kuwasahau wote wana familia duniani kote. Wah, ni salamu nyingi kweli kweli kutoka kwa Kalume Masengo. Basi, kutoka hapa Washington, jina langu ni BMJ Mridhi, inawatakia kila la heri mwaka mpya huu, na pia mwaka utakapoendelea kuzeeka, natumai kwamba utakuwa unaleta baraka tele kwenu nyote na familia zenu. Happy new year! Ni hawa wanamuziki Abba wanatufungia kipindi hiki cha salamu na muziki. Tuonane tena panapo majaliwa inshallah. Ama kama ulivyosikia kipindi cha salamu na muziki, msikilizaji hukujia kila siku ya Jumapili saa kama za leo. Na sasa kabla ya kutamatisha matangazo haya, na kusomeeni muktasari wa habari, mimi ni BMJ Mridhi. Kiongozi mkuu wa kanisa Katoliki Papa Francis amewashutumu watu ambao wamesema wanaondoka nchini mwao na kwenda mapumzikoni katika nchi za nje, wakitorokea masharti ya kupambana na maambukizi ya Korona nchini mwao. Serikali ya India imeidhinisha matumizi ya dharura ya chanjo mbili za kukabiliana na COVID-19 na kufungua njia kwa kile ambacho wachambuzi wanasema huenda ikawa programu kubwa zaidi duniani ya utoaji wa chanjo. Maseneta kadhaa wa chama cha Republican hapa Marekani wanaendelea kuungana na Rais Donald Trump katika juhudi za kiongozi huyo za kutaka matokeo ya uchaguzi wa rais uliofanyika mnamo mwezi Novemba mwaka jana yabatilishwe. Na shirika la reli la Tanzania limethibitisha kwamba watu watatu walipoteza maisha yao kufuatia ajali ya treni nchini humo, ajali ambayo ilihusisha treni ya abiria iliyokuwa safarini kutoka jijini Dar es Salaam. Maafisa wa serikali wamesema abiria waliojeruhiwa waliondolewa katika eneo la tukio na wamekuwa wakipokea matibabu katika hospitali ya mkoa jijini Dodoma. Na hapo ndiyo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Usikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, ni mimi Kenneth Bwire nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.